Duniya

Adalah ta soki dokar hukuncin kisa ga Falasɗinawa a Isra’ila

Cibiyar shari’a ta Isra’ila, Adalah, ta yi Allah-wadai da amincewar majalisar dokokin Israel da wata doka da ta tanadi hukuncin kisa ga wasu fursunonin Falasɗinawa. Ƙungiyar ta bayyana cewa dokar na ɗauke da wariya kuma tana tauye daidaito a gaban doka. Ta kuma ce dokar na halatta kashe mutum da gangan ko da kuwa ba […]

Newstimehub

Newstimehub

30 Mar, 2026

mini 864 112

Cibiyar shari’a ta Isra’ila, Adalah, ta yi Allah-wadai da amincewar majalisar dokokin Israel da wata doka da ta tanadi hukuncin kisa ga wasu fursunonin Falasɗinawa.

Ƙungiyar ta bayyana cewa dokar na ɗauke da wariya kuma tana tauye daidaito a gaban doka. Ta kuma ce dokar na halatta kashe mutum da gangan ko da kuwa ba ya zama barazana kai tsaye.

Jami’ar sashen shari’a ta Adalah, Suhad Bishara, ta ce wannan doka ta saɓa wa dokokin ƙasa da ƙasa, musamman yadda ake amfani da dokar Isra’ila kan Falasɗinawan da ke zaune a Yammacin Gabar Kogin Jordan.

Ƙungiyar ta ce za ta shigar da ƙara a gaban kotun koli domin ƙalubalantar dokar.

Majalisar dokokin Isra’ila ta amince da dokar ne a darussa na biyu da na uku da kuri’u 62 kan 48 tare da mutum ɗaya da ya kaurace, tare da goyon bayan Firaminista Benjamin Netanyahu.

Tushen labari: Newstimehub