Amurka da Iran na nuna sassauci kan yarjejeniyar Nukiliya: In ji Fidan na Turkiyya

A wata tattaunawa da jaridar Financial Times, Fidan ya yi nuni da fata nagari mai cike da taka tsan-tsan game da dawowar tattaunawar Amurka da Iran, inda ya bukaci dukkan bangarorin da su mayar da hankali ga nukiliya, su kawar da afkuwar wani yakin.
12 Feb, 2026
Erdogan Da Mitsotakis Sun Jaddada Muhimmancin Tattaunawa Tsakanin Turkiyya Da Girka

Erdoğan da Mitsotakis sun jaddada muhimmancin tattaunawa, haɓaka cinikayya da kuma tattauna batutuwan yankin cikin fahimtar juna.
12 Feb, 2026
Turkiyya Ta Naɗa Sabbin Ministocin Shari’a Da Cikin Gida

Erdoğan ya naɗa Akin Gürlek da Mustafa Çiftçi a matsayin sabbin ministocin Shari’a da Cikin Gida na Turkiyya.
12 Feb, 2026
Istanbul Ta Karɓi Bakuncin Taron Haɗin Gwiwar Masana’antu Tsakanin Turkiyya Da Afirka

Istanbul ta karɓi bakuncin WCI Forum karo na 14, taron da ke ƙarfafa kasuwanci da haɗin gwiwar tattalin arziki tsakanin Turkiyya da Afirka.
11 Feb, 2026

Turkiyya Ta Karɓi Baƙuncin Taron Dabarun Ƙarfafa Alaƙa da Ƙasashen Afirka

Matar Shugaban Turkiyya da Sarauniyar Jordan sun ƙara jaddada ƙawance a Istanbul

Turkiyya ta kama jami’an Mossad na Isra’ila biyu a Istanbul kan leƙen asiri

Erdogan ya tuna da girgizar ƙasar 2023, ya ce Turkiyya ta cika alƙawarin sake gini

Turkiyya Ta Ƙarfafa Tura Sojoji Somaliya Yayin Ƙaruwar Hare-Haren Ta’addanci
4 Feb, 2026
Masar Da Turkiyya Na Ƙarfafa Dangantaka, Sun Yi Nufin Haɓaka Ciniki Zuwa Dala Biliyan 15
Masar da Turkiyya sun jaddada ƙarfafa dangantakarsu tare da shirin ƙara yawan cinikayya zuwa dala biliyan 15.

3 Feb, 2026
Nijeriya da Türkiye Sun Ƙarfafa Alaƙar Diaspora Ta Yarjejeniyar Fahimta (MoU)
Nijeriya da Türkiye sun sanya hannu kan MoU domin ƙarfafa haɗin gwiwa a harkokin diaspora, zuba jari da musayar ilimi.

3 Feb, 2026
Erdogan Ya Gana da Yarima Mai Jiran Gado Mohammed bin Salman a Riyadh
Erdogan ya gana da Mohammed bin Salman a Riyadh a farkon rangadinsa na yankin, gabanin ziyara zuwa Masar don tattaunawa kan dangantaka da batutuwan yankin.

3 Feb, 2026
Shugaban Turkiyya zai ziyarci Saudiyya da Masar a cikin wannan makon
Bill da Hillary Clinton sun amince su bayar da shaida a binciken Epstein na Majalisar Wakilan Amurka, lamarin da ya dakatar da yunƙurin zarginsu da raina umarnin majalisa.

29 Jan, 2026
Fidan na Turkiyya ya gargaɗi Amurka kan kai wa Iran hari, ya ce Tehran a shirye take ta tattauna
Babban jami’in diflomasiyyar Turkiyya ya shawarci jami’an Amurka da su magance matsalolinsu da Iran nan da nan maimakon neman wata faffadar yarjejeniya.

28 Jan, 2026
Turkiyya da Nijeriya Sun Ƙudiri Aniyar Ƙarfafa Kasuwanci, Zuba Jari da Tsaro
Sabbin yarjejeniyoyin na iya buɗe sabon babi na bunƙasar tattalin arziki da tsaro tsakanin Turkiyya da Nijeriya.

28 Jan, 2026
Erdogan da Trump Sun Tattauna Kan Syria da Kwamitin Zaman Lafiya na Gaza
Tattaunawar Erdogan da Trump na nuna ƙoƙarin manyan ƙasashe wajen neman mafita ta diflomasiyya ga rikice-rikicen Syria da Gaza.

27 Jan, 2026
Turkiyya Ta Jaddada Goyon Baya ga Nijeriya a Yaƙi da Ta’addanci, Erdogan Ya Karɓi Tinubu a Ankara
Ziyarar Tinubu da alkawarin Erdogan na goyon bayan tsaro na iya buɗe sabon babi na haɗin gwiwa mai ƙarfi tsakanin Turkiyya da Nijeriya a fannin tsaro da tattalin arziki.

26 Jan, 2026
Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Fidan Ya Karɓi Takwaransa na Nijeriya a Ankara
Wannan ganawa ta nuna yadda Turkiyya da Nijeriya ke ƙara zurfafa haɗin kai a fannin tattalin arziki, tsaro da ilimi.

25 Jan, 2026
Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Zai Karɓi Takwaransa na Nijeriya a Ankara, Za a Tattauna Tsaro, Kasuwanci da Gaza
Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Hakan Fidan zai karɓi takwaransa na Nijeriya Yusuf Tuggar a Ankara, inda za a tattauna tsaro, yaƙi da ta’addanci, bunƙasar kasuwanci, da batutuwan Gaza da Somalia, domin ƙarfafa haɗin kai tsakanin ƙasashen biyu.


