Rikici a Sudan ta Kudu Ya Tilasta Mutane 100,000 Tserewa zuwa Habasha

Rikici a Sudan ta Kudu ya sa dubban mutane tserewa zuwa Habasha yayin da halin jin kai ke ƙara tsananta.
18 Mar, 2026
Tattaunawar Haɗin Gwiwar Kafofin Yaɗa Labarai Tsakanin Turkiyya da Afirka a ONC

Shugaban ONC Ibrahim Manzo Diallo ya gana da CEO na KAYIOĞLU HOLDİNG, Mehmet Kaya, domin tattauna haɗin gwiwar kafofin yaɗa labarai tsakanin Turkiyya da Afirka. Tattaunawar ta mayar da hankali kan Niamey 2026 Media Forum, kafa Majalisar Haɗin Gwiwar Kafofin Yaɗa Labarai, da kuma ayyukan zuba jari kamar KAYI TV da KAYI RADIO.
8 Mar, 2026
CAF Ta Fitar da Ranakun Wasannin Kwata-Fainal na Gasar Zakarun Afirka

CAF ta sanar da ranakun wasannin kwata-fainal na CAF Champions League, inda manyan kungiyoyin Afirka za su fafata a watan Maris.
5 Mar, 2026
Ma’aikatan NAFDAC sun makale a Lagos yayin zanga-zangar ƙungiyar ma’aikata kan haramcin barasa a sachet

Zanga-zangar ƙungiyar ma’aikata ta dakile ayyuka a NAFDAC Lagos kan haramcin barasa a sachet.
26 Feb, 2026

Tinubu ya buƙaci Majalisar Dattawa ta duba kundin tsarin mulki kan ‘yan sandan jihohi

Burundi Ta Buɗe Iyakarta da DRC Bayan Fiye da Watanni Biyu

Türkiye da Faransa na neman haɗin gwiwa mai ƙima a masana’antu da ƙirƙire-ƙirƙire

Somalia Ta Shirya Fara Bayar da Fasfon EAC ga ‘Yan Ƙasa

Premier League Za Ta Dakatar da Wasanni na Ɗan Lokaci Domin Iftar a Ramadan
16 Feb, 2026
Zambia Ta Samu Sabuwar Dama Yayin Da Ƙasashe Masu Ƙarfi Ke Neman Tagulla(Copper)
Zambia na cin gajiyar karuwar buƙatar tagulla a duniya, amma bunƙasar na tare da ƙalubalen siyasa, tattalin arziki da muhalli.

12 Feb, 2026
Libya Ta Ba Kamfanonin Ƙasashen Waje Lasisin Bincike Da Haƙar Mai
Libya ta ba manyan kamfanonin waje lasisin bincike da haƙar mai domin ƙara zuba jari da bunƙasa samar da mai.

6 Feb, 2026
Afirka ta Kudu da China Sun Kulla Yarjejeniyar Ciniki Don Samun Shigar Kaya Ba Tare da Haraji Ba
Afirka ta Kudu ta rattaba hannu kan yarjejeniyar haɗin gwiwar tattalin arziki da China, mataki da zai iya ba wa kayayyakin Afirka ta Kudu damar shiga kasuwar China ba tare da biyan haraji ba daga 2026.

5 Feb, 2026
NNPC Na Tattaunawa da Kamfanin Sin Don Farfaɗo da Matatar Mai a Nijeriya
Kamfanin NNPC na Nijeriya yana tattaunawa da wani babban kamfanin ƙasar Sin domin shigar da shi a matsayin abokin jari wajen farfaɗo da matatun man fetur da suka dade suna asara.

5 Feb, 2026
Majalisar Dattawa Ta Amince da Gyaran Dokar Zaɓe, Ta Ƙi Sauya Tsarin Tura Sakamako
Majalisar Dattawan Najeriya ta amince da karatun karshe na kudirin gyaran Dokar Zaɓe, inda ta bar tsarin tura sakamakon zaɓe yadda yake tare da yin wasu muhimman gyare-gyare.

2 Feb, 2026
Kasuwar Magungunan Kiba Ta Fara Raguwa Yayin da Novo da Lilly Ke Fuskantar Sabon Yanayi
Hasashen girman kasuwar magungunan rage kiba ya ragu yayin da farashi ke sauka da gasa ke ƙaruwa, duk da ci gaba da buƙata daga masu amfani.

1 Feb, 2026
Türkiye Ta Ce Sabunta Mandatin UNFICYP Ba Tare da Amincewar Turkawan Cyprus Ba Ya Saba Ka’idojin MDD
Türkiye ta yi Allah-wadai da sabunta mandatin UNFICYP ba tare da amincewar Turkawan Cyprus ba, tana mai kira ga mafita ta ƙasashe biyu bisa daidaito da gaskiyar tsibirin.

27 Jan, 2026
An Kashe Babban Jigon Kudin Al-Shabab a Harin Sama a Somalia
Kashe shugaban kuɗaɗen Al-Shabab na iya rage ƙarfin kuɗin da ƙungiyar ke amfani da shi wajen aiwatar da ta’addanci a Somalia.

25 Jan, 2026
CBN Ta Bukaci Daidaito Tsakanin Kuɗin Takarda da Biyan Kuɗi Ta Dijital Don Cikakken Shigar Jama’a Cikin Tsarin Kuɗi
CBN ta ce makomar kuɗi ba ta taƙaita ga dijital ko takarda kaɗai ba, illa haɗin kai tsakanin su biyu, domin tabbatar da cewa kowa – musamman a karkara da kasuwannin gargajiya – ya samu dama a tsarin kuɗi.

23 Jan, 2026
Davos: Ƙarshen Rudu, Da Abin da Dole Nahiyar Afirka Matashiya Ta Yi Yanzu
Firaministan Kanada ya ce tsarin duniya na doka ya rushe, yana kira ga ƙasashe masu matsakaicin ƙarfi su haɗa kai. Afirka, a matsayinta na nahiyar da ta fi kowa matasa, dole ta gina ƙarfinta ta yankuna, ta dogara da kanta, kuma ta jagoranci makomarta a sabon tsarin duniya.


