Türkiye da Ƙasashe Bakwai Sun Soki Matakin Isra’ila Kan Ƙasar West Bank

Türkiye da wasu ƙasashe bakwai sun ayyana matakin Isra’ila kan ƙasar West Bank a matsayin haramtacce kuma barazana ga mafitar kasashe biyu.
17 Feb, 2026
Falasdinu Ta Ce Matakin Isra’ila Kan Rajistar Ƙasar West Bank Ba Halal Ba Ne

Falasdinu ta ayyana shirin Isra’ila na rajistar ƙasar West Bank a matsayin “ƙasar gwamnati” a matsayin mataki na mamaye ƙasa da ya saɓa wa doka.
16 Feb, 2026
Italiya ta sake jaddada goyon bayanta ga shirin zaman lafiya da sake gina Gaza

Italiya ta sake nuna goyon bayanta ga zaman lafiya, sake gina Gaza, da mafita ta ƙasashe biyu, tana mai adawa da duk wani yunƙurin mamaye yankunan Falasɗinu.
14 Feb, 2026
Mamayar West Bank: Muhawarar Diflomasiyya Da Gaskiyar Abin Da Ke Faruwa A Ƙasa

Masana na cewa mamayar West Bank na ci gaba a hankali duk da adawar diflomasiyya daga ƙasashen Yamma.
12 Feb, 2026

An Bude Mashigar Rafah Tsakanin Gaza da Masar da Ƙa’idoji Masu Ƙuntatawa

Fidan Ya Yaba wa “Kwamitin Zaman Lafiya na Gaza” a Matsayin Damar Tarihi Don Samun Dorewar Zaman Lafiya

Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Hakan Fidan Ya Halarci Kwamitin Zaman Lafiya na Gaza a Davos

Erdogan: Turkiyya Na Daukar Yarjejeniyar Zaman Lafiyar Gaza da Muhimmanci Matuka

Belgium Ta Ce Rushe Ofishin UNRWA a Gabashin Jerusalem Da Isra’ila Ta Yi Ya Saba Wa Dokar Duniya
17 Jan, 2026
Trump Ya Gayyaci Shugaban Turkiyya Erdogan Ya Shiga Kwamitin Zaman Lafiyar Gaza
Trump ya gayyaci Shugaban Turkiyya Erdogan ya shiga Kwamitin Zaman Lafiya na Gaza domin taimakawa wajen aiwatar da tsagaita wuta da sake gina yankin.

14 Jan, 2026
Amurka Ta Yi Maraba da Goyon Bayan Shugabancin Falasdinu ga Tsarin Zaman Lafiya na Trump kan Gaza
Gwamnatin Amurka ta yaba wa shugabancin Falasdinu bisa goyon bayan shirin zaman lafiya na maki 20 na Donald Trump, tana mai jaddada aniyar kawo ƙarshen yaƙin Gaza.

11 Jan, 2026
Zanga-zanga a Sweden kan Tsoma Bakin Amurka a Venezuela da Hare-haren Isra’ila a Gaza
Daruruwan mutane sun yi zanga-zanga a Stockholm suna Allah-wadai da tsoma bakin sojan Amurka a Venezuela da kuma hare-haren Isra’ila a Gaza duk da yarjejeniyar tsagaita wuta.

10 Jan, 2026
Guguwar Iska Ta Lalata Dubban Tantuna a Gaza, Ana Fargabar Tashin Bala’in Jin-ƙai
Wata guguwar iska mai ƙarfi da ruwan sama ta lalata dubban tantuna a Gaza, ta bar dubban ’yan gudun hijira cikin mawuyacin hali.

6 Jan, 2026
“Gaza Ta Kusa Rushewa” — Likitar Maroko Zineb Al-Mazabri Ta Bayyana Halin Ka-ka-Nika Na Lafiya a Yankin
Likitar Maroko Zineb Al-Mazabri ta ce tsarin lafiya a Gaza ya rushe gaba ɗaya, asibitoci sun lalace, kayan aiki sun kare, sannan ma’aikatan lafiya sun kasa rayuwa yadda ya kamata.

2 Jan, 2026
Wani Fursunan Falasɗinu Ya Rasu a Gidan Yarin Isra’ila a Kudancin Ƙasar
Wani ɗan Falasɗinu mai suna Hassan Issa al-Qasha’leh ya rasu a gidan yarin Isra’ila bayan shafe fiye da shekara guda a tsare, lamarin da ya sake tayar da hankula kan yanayin tsare fursunoni.

1 Jan, 2026
Dubban Mutane Sun Yi Gangami a Istanbul Don Goyon Bayan Falasɗinu, Sun Nemi A Kawo Ƙarshen Yaƙin Gaza
Dubban mutane sun yi gangami a Istanbul domin goyon bayan Falasɗinawa, suna kira a kawo ƙarshen yaƙin Gaza tare da tabbatar da adalci da zaman lafiya.

25 Dec, 2025
Karar Bama-baman Isra’ila da Amo na Dron Sun Rufe Bukukuwan Kirsimeti a Gaza
Kiristocin Gaza sun gudanar da Kirsimeti cikin tsoro da shiru sakamakon ci gaba da hare-haren Isra’ila, yayin da bama-bamai da dron ke rufe duk wani yanayin murna.

25 Dec, 2025
Kiristocin Falasɗinu sun gudanar da bukukuwan Kirsimeti a Gaza da Gaɓar Yamma bayan dogon tsaiko
Kiristocin Falasɗinu sun koma gudanar da bukukuwan Kirsimeti a Gaza da Gaɓar Yamma karo na farko tun Oktoban 2023, duk da lalacewar wurare da kuma halin ƙunci da ake ciki.

23 Dec, 2025
Sojojin Isra’ila ba za su fice gaba ɗaya daga Gaza ba – Israel Katz
Isra’ila ta jaddada cewa ba za ta janye sojojinta gaba ɗaya daga Gaza ba, lamarin da ke barazana ga ƙoƙarin samar da zaman lafiya a yankin.


