Amurka na shirin kwasar Falasɗinawa miliyan 1 daga Gaza ta mayar da su Libya – Rahotanni

A ɗaya daga cikin shawarwarin yarjejeniyar da ake son cimmawa, Amurka za ta saki biliyoyin daloli ga Libya waɗanda tun can dama kuɗin na Libiya ne amma Amurkar ta riƙe su fiye da shekaru goma.
17 May, 2025
Israila ta amince da shirin ƙwace ‘Gaza baki ɗayanta’ da karɓe iko da yankin

Kafar watsa labaran Isra’ila ta Channel 12 ta ce, a ƙarƙashin shirin kuma akwai niyyar mayar da Falasdinawa kudancin Gaza daga arewa.
6 May, 2025
Isra’ila ta kashe rankatakaf iyalan mutum guda a Gaza

Iyalan mutumin sun rasu a lokacin da sojojin Isra’ila suka jefa bam ta sama a gidansu da ke kusa da tashar al-Attar a Khan Younis.
4 May, 2025
Isra’ila ta yi ruwan bama-bamai a biranen Syria uku, bayan ta kai hari kusa da fadar shugaban ƙasar

Rahotanni sun ce da safiyar Asabar, sojojin saman Isra’ila sun kai hare-haren ne a wajen birnin Harasta da ke kusa da Damascus inda sauran hare-haren kuma suka faɗa wasu wurare biyu da ke yammacin yankunan Hama da Latakia.
3 May, 2025

An samu babbar fashewar wani abu a tashar ruwan Iran
