Ƙungiyar Maniema Union daga Democratic Republic of the Congo ta doke USM Alger da ci 2–1 a wasan farko na zagayen kwata-fainal na CAF Confederation Cup da aka buga ranar Lahadi.
Ruwan sama mai ƙarfi da ya fara sauka daga tsakiyar rabin na biyu a birnin Lubumbashi ya sa wasan ya zama mai wahala, inda filin wasa ya cika da ruwa har ya zama da wahala a riƙa wuce ƙwallo yadda ya kamata. A ƙarshen wasan kuma walƙiya ta rika haskaka sararin sama, abin da ya ƙara wahalar da ‘yan wasa.
Ɗan wasan Burkina Faso Clement Pitroipa ne ya fara zura ƙwallo ga Maniema a minti na 41 daga bugun fanareti. Bayan mintuna takwas da fara rabin na biyu, Ahmed Khaldi ya rama wa USM Alger daga wani fanareti. Daga bisani kyaftin ɗin Maniema Exaucia Moanda ya ci ƙwallar nasara a minti na 65 bayan wata bugun daga kai sai mai tsaron gida.
An kuma hana kowace ƙungiya ƙwallo guda saboda offside, yayin da Khaldi ya kusa cin wata ƙwallo mai ban mamaki daga kusa da layin waje amma ta bugi sanda. Za a buga wasan dawowa a ranar 22 ga Maris a birnin Algiers, inda wanda ya yi nasara gaba ɗaya zai kara da ɗaya daga cikin kungiyoyin Morocco — Wydad Casablanca ko Olympique Safi — a wasan kusa da na ƙarshe.













