Ghana Ta Kira Jakadanta daga Nijeriya Kan Zargin Maguɗin Zaɓe

Gwamnatin Ghana ta kira jakadanta daga Nijeriya nan take bayan zargin hannunsa a maguɗin zaɓe a Ayawaso East, domin kare gaskiya da ɗa’ar aiki.
9 Feb, 2026
NLC Ta Yi Barazanar Zanga-zanga Kan Rikicin Dokokin Zabe na Lantarki

NLC ta yi barazanar zanga-zanga ko kaurace wa zabe saboda abin da ta kira rudani a matsayar Majalisar Dattawa kan tura sakamakon zabe ta lantarki.
9 Feb, 2026
Dokar Zabe: Okonkwo Ya Soki Akpabio, Ya Nemi A Cire Shi Daga Kujera

Kenneth Okonkwo ya zargi Shugaban Majalisar Dattawa Godswill Akpabio da hana cigaban dimokuraɗiyya, yana kira da a cire shi saboda rikicin gyaran Dokar Zabe.
9 Feb, 2026
Shugaban Kongo-Brazzaville Denis Sassou Nguesso zai sake neman wa’adi a zaɓen Maris

Shugaban Jamhuriyar Kongo Denis Sassou Nguesso, mai shekara 82, ya sanar da tsayawa takara a zaɓen Maris domin tsawaita mulkinsa na sama da shekaru 40.
6 Feb, 2026

Masar Da Turkiyya Na Ƙarfafa Dangantaka, Sun Yi Nufin Haɓaka Ciniki Zuwa Dala Biliyan 15

Nijeriya da Türkiye Sun Ƙarfafa Alaƙar Diaspora Ta Yarjejeniyar Fahimta (MoU)

’Yan Adawa Sun Matsawa Mahama Lamba Ya Naɗa Cikakkun Ministocin Tsaro da Muhalli

Medvedev Ya Yaba wa Trump Amma Ya Nuna Shakku kan Barazanar Jiragen Ruwa Masu Nukiliya na Amurka

Turkiyya Ta Jaddada Goyon Baya ga Nijeriya a Yaƙi da Ta’addanci, Erdogan Ya Karɓi Tinubu a Ankara
26 Jan, 2026
Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf Ya Koma Jam’iyyar APC A Hukumance
Abba Kabir ya shiga jam’iyyar ne bayan da aka shafe makonni ana dakon shigar tasa, sauya shekar zuwa APC na iya sauya taswirar siyasar Kano gaba ɗaya.

23 Jan, 2026
Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf Ya Fice Daga Jam’iyyar NNPP
Gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf ya fice daga jam’iyyar NNPP sakamakon rikicin cikin gida, tare da ’yan majalisa 29, lamarin da ke nuna babbar sauyi a siyasar jihar da kuma yiwuwar komawarsa jam’iyyar APC.

23 Jan, 2026
Trump Ya Janye Gayyatar Kanada Zuwa “Majalisar Zaman Lafiya”
Trump ya janye gayyatar Kanada zuwa “Majalisar Zaman Lafiya” bayan Firaminista Mark Carney ya soki rushewar tsarin doka na duniya a Davos, lamarin da ya ƙara tsananta rikicin diflomasiyya da tattalin arziki tsakanin Amurka da Kanada.

23 Jan, 2026
Tinubu Ya Amince da Tura Sabbin Jakadun Najeriya Zuwa Amurka, Birtaniya da Faransa
Shugaba Tinubu ya amince da tura sababbin jakadun Najeriya zuwa Amurka, Birtaniya da Faransa, bayan Majalisar Dattawa ta tabbatar da su, domin ƙarfafa dangantakar diflomasiyya ta ƙasa.

23 Jan, 2026
Turkiyya Ta Gano Kayan Tarihi 76 na Nijeriya, Ana Shirin Mayar da Su Gida
Turkiyya ta gano kayan tarihi 76 da ake zaton na Nijeriya ne, tare da shirin kulla yarjejeniya domin mayar da su gida a lokacin ziyarar Shugaba Tinubu, domin ƙarfafa haɗin gwiwar al’adu tsakanin ƙasashen biyu.

22 Jan, 2026
Bankin Nedbank na Afirka ta Kudu Zai Sayen Kashi 66% na NCBA na Kenya Kan Dala Miliyan 856
Nedbank na Afirka ta Kudu ya yi tayin sayen kashi 66% na bankin NCBA na Kenya domin faɗaɗa ayyukansa a Gabashin Afirka.

22 Jan, 2026
Trump Ya Maimaita Burin “Mallakar” Greenland, Ya Soki Turai da Kanada, Ya Ce Yakin Ukraine “Jini Ne Mai Yawa” a Davos
A jawabin sa a Davos, Trump ya sake kiran yin tattaunawa kan “mallakar” Greenland ba ta amfani da ƙarfi ba, ya soki Turai da Kanada, kuma ya bayyana rikicin Ukraine a matsayin babban jini mai yawo da ya kamata a dakatar.

21 Jan, 2026
G7: Trump Ya Ƙi Halartar Taron da Macron Ya Shirya a Paris
Trump ya ƙi halartar taron G7 da Macron ya shirya a Paris, yana nuna rashin jituwa a siyasance da kuma shakku kan makomar shugabancin Faransa.

21 Jan, 2026
Türkiye Ta Ce Tana Sa Ido Kafada-kafada Kan Halin da ake ciki a Syria – Erdogan Ya Faɗa wa Trump
Erdogan ya sanar da Trump cewa Türkiye na bibiyar halin da ake ciki a Syria sosai, yana mai cewa zaman lafiya da kawar da ta’addanci a ƙasar na da muhimmanci ga kwanciyar hankalin yankin.

21 Jan, 2026
Girka da Isra’ila Sun Ƙuduri Aniyar Ƙarfafa Dangantaka da Haɗin Gwiwar Tsaro
Girka da Isra’ila sun amince su ƙara ƙarfafa dangantaka da haɗin gwiwar tsaro, inda Girka ke kallon ƙwarewar Isra’ila a matsayin abin koyi wajen bunƙasa masana’antar kera makamai.


