Afirka

Jami’ar Kordofan Ta Zargi RSF da Hari da Jirage Marasa Matuƙa a El-Obeid

Jami’ar Kordofan ta ce hari da jirage marasa matuƙa a El-Obeid ya lalata gine-gine, yayin da ƙungiyoyi ke tir da harin.

Newstimehub

Newstimehub

24 Feb, 2026

5879b76fcad39bbd3b746c935d7af7a2d246297450e76f1e4822c90583f6eb6f

Jami’ar University of Kordofan ta ce an kai hari da jirage marasa matuƙa a reshenta da ke El-Obeid, babban birnin North Kordofan. Sanarwar jami’ar ta bayyana cewa harin ya haddasa lalacewa mai yawa ga gine-gine da ababen more rayuwa, sai dai ba a fitar da cikakken bayani kan mace-mace ba.

Ƙungiyar lauyoyi ta Emergency Lawyers Association ta yi Allah wadai da harin, tana mai ɗora alhaki kan Rapid Support Forces (RSF). Ƙungiyar ta jaddada cewa kai hari kan cibiyoyin ilimi keta dokokin ƙasa da ƙasa ne, tare da barazana ga ‘yancin neman ilimi da makomar ɗalibai.

Tun bayan ɓarkewar yaƙin basasar Sudan a Afrilun 2023 tsakanin sojojin ƙasa da RSF, rikicin ya yi sanadin mutuwar dubban mutane da kuma raba miliyoyi da matsugunansu, lamarin da ya jawo babbar matsalar jinƙai.

Halin tsaro a yankunan da rikici ya fi kamari na ci gaba da shafar fararen-hula da muhimman cibiyoyi.

Majiyar Labari: TRT HAUSA