Amurka da Isra’ila sun kai sababbin hare-hare a Iran

Isra’ila ta ayyana dokar ta-ɓaci a faɗin ƙasar bayan ta kai hari Iran a yayin da ake tsaka da tattaunawa da Amurka.
28 Feb, 2026
Jirgin ruwan yaƙi na Amurka Gerald R. Ford ya isa gaɓar tekun Isra’ila

Jirgin ruwan yaƙi na Amurka Gerald R. Ford ya isa Isra’ila yayin da ake ƙara ƙarfafa soji a yankin.
27 Feb, 2026
Kutse cikin harabar Masallacin Ƙudus ya ƙaru a 2025

Rahoto ya nuna ƙarin adadin masu shiga harabar Masallacin Ƙudus da kuma muhawara kan sabbin matakan shiga.
26 Feb, 2026
New Zealand ta kakaba takunkumi da hana zirga-zirga kan jami’an Iran

New Zealand ta kakaba takunkumi da hana zirga-zirga ga jami’an Iran bisa zargin take haƙƙin ɗan adam.
25 Feb, 2026

Trump ya ce Amurka na tattaunawa da Iran, amma ya jaddada adawa da makamin nukiliya

Jeremy Corbyn ya bayyana rahoto mai tayar da hankali daga asibitin Al-Shifa a Gaza

Shugaban Masar Ya Kai Ziyarar ‘Yan’uwa Zuwa Saudiyya

Trump na Tunanin Hari Kan Iran Idan Tattaunawa Ta Gagara – Rahoto

Faɗuwar Helikwafta a Isfahan Ta Hallaka Mutane Huɗu
23 Feb, 2026
OIC Ta Kira Taron Gaggawa Kan Matakan Isra’ila a Yammacin Kogin Jordan
OIC za ta gudanar da taron gaggawa a Jeddah kan matakan Isra’ila a Yammacin Kogin Jordan.

23 Feb, 2026
Türkiye da ACWA Za Su Kulla Sabon Mataki na Yarjejeniyar Makamashi Mai Sabuntawa
Türkiye da ACWA Power za su rattaba hannu kan sabon mataki na yarjejeniyar makamashi mai sabuntawa a COP31, tare da fadada zuba jari da ayyukan wuta.

20 Feb, 2026
Isra’ila ta hana Falasɗinawa shiga Masallacin Kudus a ranar Jumma’ar farkon Ramadan
An kai kayan aiki da sojoji. inda aka hana dubunnan Falasdinawa shiga birnin Kudus da Gabar Yamma da aka mamaye.

20 Feb, 2026
Iran ta shaida wa shugaban MDD za ta mayar da martani ‘mai ƙarfi’ idan Amurka ta kai mata hari
Ofishin dindindin na Iran a Majalisar Dinkin Duniya a wata wasiƙa a ranar Alhamis ya bayyana cewa maganganun Shugaban Amurka Donald Trump game da Iran “na nuna wata barazana ta gaske ta farmakin soja”, ya kuma ƙara da cewa Iran ba ta so a yi yaƙi.

19 Feb, 2026
Ƙungiyar EuroPalestine ta yi kira a ƙaurace wa dabinon Isra’ila a Faransa
EuroPalestine ta yi kira ga ‘yan Faransa su ƙaurace wa dabinon Isra’ila, tana mai nuna damuwa kan asalin kayayyaki da rikicin Gaza.

19 Feb, 2026
Isra’ila na shirin yiwuwar hari kan makaman Iran, yayin da ake jiran matsayar Amurka
Isra’ila na shirin yiwuwar hari kan makaman Iran, yayin da rahotanni ke nuna karuwar yiwuwar matakin soja daga Amurka.

17 Feb, 2026
Za a fara azumin Ramadan na 2026 ranar Laraba a Saudiyya
Sanarwar ta biyo bayan rahotanni daga kwamitocin ganin wata da aka amince da su a fadin Masarautar, bisa ga tsarin Musulunci.

17 Feb, 2026
Iran Ta Gudanar da Atisayen Soji a Mashigin Tekun Hormuz
Iran ta fara atisayen soji a mashigin tekun Hormuz yayin da ake shirin tattaunawa da Amurka a yanayi na ƙarin tashin hankali.

11 Feb, 2026
Iran Ta Ce Ba Za Ta Amince Da “Bukatu Barkatai” A Tattaunawar Nukiliya Ba
Shugaban Iran ya ce ƙasarsa ba za ta amince da “bukatu barkatai” ba, yana mai jaddada cewa shirinta na nukiliya na zaman lafiya ne.

11 Feb, 2026
Canada Ta Yi Allah-wadai Da Matakin Isra’ila Na Ƙara Iko A West Bank
Canada ta yi Allah-wadai da matakin Isra’ila na ƙara iko a West Bank, tana jaddada goyon bayanta ga mafita ta ƙasashe biyu.


