Hukumar zaɓe ta Guinea-Bissau ta bayyana cewa ba za ta iya kammala zaɓen shugaban ƙasa na ranar 23 ga Nuwamba ba, bayan wasu maza masu makami sun kwace takardun ƙuri’u da sakamakon ƙuri’a daga ofishinta, tare da lalata kwamfutocin da ke ɗauke da bayanai. Sojoji sun karɓi mulki a ranar 26 ga Nuwamba, kwana guda kafin a sanar da sakamakon zaɓen, lamarin da ya katse aikin ƙididdigar ƙuri’u. Idrissa Djalo, babban jami’in hukumar zaɓe, ya ce babu kayan aiki ko isasshen tsari da za su ba su damar ci gaba da aikin zaɓen.
Ofisoshin hukumar zaɓe da wasu ginin gwamnati sun fuskanci hari lokacin da sojoji suka ɗauki iko, inda Janar Horta Inta-a ya rantsar da kansa a matsayin shugaba na rikon ƙwarya a ranar 27 ga Nuwamba, ya dakatar da tsarin zaɓe. Sabuwar gwamnatin soja ta sha matsin lamba daga ECOWAS domin dawo da tsarin mulki da kuma ci gaba da zaɓen.
Djalo ya bayyana cewa mutanen da ba a san su ba, sanye da abin rufe fuska da ɗauke da makamai, sun tarwatsa ofishin hukumar zaɓe, suka kwashe kwamfutoci 45 na ma’aikata da dukkan takardun sakamakon zaɓe daga sassa daban-daban na ƙasar. An kuma lalata uwar-ƙungiyar ajiye sakamakon zaɓen gaba ɗaya. ECOWAS ta yi barazanar takunkumi kan duk masu gurgunta tsarin mulki, kuma za ta yi taro ranar 14 ga Disamba domin tattauna rikicin.














