Ambaliya da Ruwan Sama Sun Hallaka Mutane 81 a Kenya

Ambaliya da ruwan sama mai ƙarfi sun kashe akalla mutane 81 a Kenya tare da raba dubban iyalai da gidajensu.
23 Mar, 2026
Ethiopia Ta Ayyana Kwana Uku Na Makoki Bayan Zaftarewar Ƙasa

Ethiopia ta ayyana kwanaki uku na makokin ƙasa bayan zaftarewar ƙasa a kudancin ƙasar ta kashe akalla mutane 80 tare da raba dubban mutane da matsugunansu.
14 Mar, 2026
Hadarin Kwale-kwale A Tafkin Tanganyika Ya Hallaka Ma’aikatan Lafiya

Ma’aikatan lafiya bakwai sun mutu bayan kwale-kwale ya kife a Tafkin Tanganyika yayin da suke kan hanyarsu ta kai ayyukan lafiya ga al’umma kusa da iyakar Burundi.
14 Mar, 2026
Ambaliya Ta Kashe Aƙalla Mutane 30 a Kudancin Habasha

Ambaliya sakamakon ruwan sama mai ƙarfi ta kashe aƙalla mutane 30 a kudancin Habasha, yayin da masana ke danganta irin wannan matsanancin yanayi da sauyin yanayi.
12 Mar, 2026

Ambaliyar Ruwa Ta Yi Sanadin Mutuwar Mutane 42 a Kenya

Ambaliya a Gabashin DRC ta Bar Dubban Iyali Ba Tare da Matsuguni Ba

Moroko: An Yanke Shawarar Fitar Da Dukkan Mazauna Birnin Ksar El Kebir Saboda Ambaliya

Yara na Yunwa, Dabbobi na Mutuwa Yayin da Fari Ya Kusa Maida Arewa-Maso-Gabas na Kenya Yankin Bala’i

Zaftarewar Ƙasa a Indonesia Ta Kashe Mutane 8, Sama da 80 Sun ɓace
24 Jan, 2026
Ambaliyar Ruwa Ta Shigo da Kada a Garuruwan Mozambique, Mutane Uku Sun Rasa Rayuka
Ambaliyar ruwa a Mozambique ta shigo da kada cikin garuruwa, inda suka kashe aƙalla mutane uku, yayin da hukumomi ke gargaɗin jama’a da su nisanci ruwan da ya mamaye yankunan zama.

19 Jan, 2026
Najeriya Ta Yi Ta’aziyya Ga Afirka ta Kudu, Mozambique da Zimbabwe Kan Mummunar Ambaliya
Najeriya ta bayyana alhini da goyon baya ga ƙasashen kudancin Afirka da ambaliya ta shafa, tana mai kira da a ƙarfafa haɗin gwiwa da dabarun kare jama’a daga bala’o’in yanayi.

19 Jan, 2026
Afirka Ta Kudu Ta Ayana Halin Bala’i Bayan Ambaliyar Ruwa Ta Hallaka Dubban Jama’a
Ambaliyar ruwa mai tsanani a Afirka ta Kudu da Mozambique ta haddasa asarar rayuka, rushewar gidaje, da ƙaura ta dubban fararen hula, lamarin da ya sa aka ayyana halin bala’i na ƙasa.

15 Jan, 2026
Gobara Ta Ƙone Adaidaita Sahu 16 da Tankokin Mai 2 a Jihar Kano
Wata gobara da ta tashi a gidan mai a Kano ta lalata Adaidaita Sahu 16 da tankokin dakon mai guda biyu a yankin Rimin Kebe.

13 Jan, 2026
Guguwar Ruwan Sama Ta Haddasa Ambaliya a Sansanin Sojin Isra’ila
Wata mummunar guguwa da ruwan sama mai ƙarfi ta janyo ambaliya a wani sansanin sojin Isra’ila a tsakiyar ƙasar, yayin da hukumomi ke gargaɗin tsananin yanayi a yankin.


