Duniya Gabas Ta Tsakiya Tsaro

Fashewar Bam a Masallaci a Siriya ta Kashe Mutane 8 yayin Sallar Juma’a

Fashewar bam a masallaci a birnin Homs na Siriya ta kashe aƙalla mutane 8 yayin sallar Juma’a, tare da jikkata wasu da dama, yayin da ƙungiyar masu tsattsauran ra’ayi ta ɗauki alhakin harin.

Newstimehub

Newstimehub

26 Dec, 2025

3a37d9a0 e25d 11f0 9cc8 5f4006175918.jpg e1766768985398

Aƙalla mutane takwas sun rasa rayukansu, yayin da 18 suka jikkata, sakamakon wani mummunan fashewar bam a cikin wani masallaci a birnin Homs na ƙasar Siriya, a lokacin da ake gudanar da sallar Juma’a, in ji ma’aikatar lafiya ta ƙasar.

Rahotannin kafafen yaɗa labaran gwamnati sun nuna cewa an dasa bam a cikin Masallacin Imam Ali ibn Abi Talib, wanda ke unguwar Wadi al-Dhahab, yankin da yawancin mazauna cikinsa mabiya ƙungiyar Alawiyya ne. Hotunan da aka fitar sun nuna barnar da ta haɗa da bangon da ya ƙone, tagogi da suka tarwatse, da jini a shimfiɗar masallacin.

Mahukunta sun ce ƙungiyar masu tsattsauran ra’ayi ta Saraya Ansar al-Sunnah ta ɗauki alhakin kai harin, tana mai cewa ta yi hakan tare da wata ƙungiya da ba a bayyana sunanta ba. Ma’aikatar Harkokin Wajen Siriya ta yi Allah-wadai da harin, tana kiran sa da ta’addanci mai nufin lalata tsaro da zaman lafiyar ƙasar, musamman a daidai lokacin da ake fuskantar tashin hankalin addini bayan kifar da tsohon shugaban ƙasa Bashar al-Assad.

Majiyar Labari: BBC news