Afcon 2025

AFCON 2025: Osimhen Ya Jagoranci Nasarar Najeriya, Mané Ya Ceto Senegal

Najeriya ta samu gurbin zagaye na ‘yan 16 bayan doke Tunisia 3-2, yayin da ƙwallon Mané ya kusa tabbatar wa Senegal tsallakewa.

Newstimehub

Newstimehub

28 Dec, 2025

morocco africa cup of nations soccer 38924 e1767030990924

Victor Osimhen da Sadio Mané sun zura ƙwallaye a daren Lahadi yayin da Najeriya ta doke Tunisia da ci 3-2 a Fas, lamarin da ya tabbatar da samun gurbin shiga zagaye na ‘yan 16 a gasar AFCON 2025 da ake yi a Maroko. Osimhen ya fara zura ƙwallo kafin hutun rabin lokaci, yayin da Wilfred Ndidi da Ademola Lookman suka ƙara wa Super Eagles tazara, kafin Tunisia ta yi yunƙurin ramawa a ƙarshen wasa.

Da wannan nasara, Najeriya ta zama ƙasa ta biyu bayan Masar da ta tabbatar da tsallakewa zuwa zagaye na gaba, tana da maki shida a Rukunin C. Tunisia na da maki uku, yayin da Tanzania da Uganda ke da maki ɗaya-ɗaya bayan sun tashi kunnen doki 1-1, inda Allan Okello na Uganda ya kasa cin bugun daga kai sai mai tsaron gida.

A wani wasa a Tangier, Senegal ta tashi kunnen doki 1-1 da Jamhuriyar Dimokuradiyyar Kongo bayan Cedric Bakambu ya fara zura ƙwallo, kafin Sadio Mané ya rama. Sakamakon ya sanya Senegal a sahun gaba a rukunin nata, kusa da tabbatar da shiga zagaye na biyu.

Majiyar Labari: Trt Hausa