Rahotanni daga Iran na cewa hare-haren haɗin gwiwar United States da Israel sun kai hari kan wata babbar rijiyar ruwa a yankin Khuzestan da ke kudu maso yammacin ƙasar.
An ce rijiyar ruwan mai ɗaukar kimanin mita kubik 10,000 ce aka kai wa hari a daren Asabar, kamar yadda kafar yaɗa labarai ta gwamnatin Iran ta ruwaito.
Rikicin yankin ya ƙara tsananta tun bayan da Amurka da Isra’ila suka ƙaddamar da hare-hare kan Iran a ranar 28 ga watan Fabrairu, wanda ya yi sanadin mutuwar fiye da mutum 1,300.
Iran ta mayar da martani ta hanyar kai hare-haren jiragen sama marasa matuƙa da makamai masu linzami kan Isra’ila da wasu ƙasashen yankin, lamarin da ya haddasa asarar rayuka da lalata ababen more rayuwa tare da girgiza kasuwannin duniya.
A ɓangare guda, shugaban hukumar leƙen asiri ta Türkiye ya yi gargaɗin cewa rikicin na iya rikidewa zuwa babbar matsalar duniya idan aka ci gaba da shi.
Ya ce duniya na fuskantar manyan ƙalubale tun bayan annobar COVID-19, yana mai ƙara da cewa har yanzu ana jin tasirin yaƙin Gaza da Isra’ila ke yi tun shekarar 2023.














