An Kama Wani Mutum Bayan Ya Fesa Wani Abu a Kan Ilhan Omar a Taron Jama’a a Minneapolis

Lamarin ya nuna jajircewar Ilhan Omar na ci gaba da jagoranci duk da barazanar tsangwama da hare-hare.
28 Jan, 2026
Iran Ta Yi Wa Amurka Gargaɗi: “Duk Wani Hari Za Mu Ɗauke Shi A Matsayin Cikakken Yaƙi”

Iran ta gargaɗi Amurka cewa duk wani hari za ta ɗauke shi a matsayin cikakken yaƙi, tana mai sanya sojojinta cikin shirin ko-ta-kwana yayin da jiragen yaƙin Amurka ke matsowa Gabas ta Tsakiya.
24 Jan, 2026
Trump Ya Janye Gayyatar Kanada Zuwa “Majalisar Zaman Lafiya”

Trump ya janye gayyatar Kanada zuwa “Majalisar Zaman Lafiya” bayan Firaminista Mark Carney ya soki rushewar tsarin doka na duniya a Davos, lamarin da ya ƙara tsananta rikicin diflomasiyya da tattalin arziki tsakanin Amurka da Kanada.
23 Jan, 2026
WHO: Amurka Ta Fice Daga Hukumar Lafiya Ta Duniya Bayan Shekaru 78

Amurka ta fice daga WHO bayan shekaru 78, tana zargin hukumar da gazawa da siyasantar da ayyuka, tare da dakatar da dukkan tallafinta ga ƙungiyar daga Janairu 2026.
23 Jan, 2026

G7: Trump Ya Ƙi Halartar Taron da Macron Ya Shirya a Paris

Trump Zai Gana da Shugabannin Manyan Kamfanoni na Duniya a Davos

Amurka Ta Dakatar da Ba da Bizar Ƙaura ga Ƙasashe 75

Amurka Ta Yi Maraba da Goyon Bayan Shugabancin Falasdinu ga Tsarin Zaman Lafiya na Trump kan Gaza

Amurka Ta Aika Kayayyakin Soji Zuwa Nijeriya Domin Ƙarfafa Ayyukan Tsaro na Haɗin Gwiwa
11 Jan, 2026
TRUMP Ya Yi Gargadi Ga Cuba: “Ku Yi Yarjejeniya Kafin Lokaci Ya Wuce”
Bayan kwashe shugaban Venezuela Nicolás Maduro da rundunonin Amurka suka yi, Shugaban Amurka Donald Trump ya yi gargaɗi ga Cuba cewa ta yi yarjejeniya da Washington kafin lokaci ya ƙure, yayin da an dakatar da tura mai da kuɗi daga Venezuela zuwa Cuba.

10 Jan, 2026
Zanga-zanga Ta Ci Gaba Kwana Uku a Minneapolis Bayan Harbin Mahaifiya da Jami’in ICE Ya Yi
Dubban jama’a sun ci gaba da zanga-zanga a Minneapolis bayan mutuwar wata uwa da jami’in ICE ya harba yayin wani samame.

9 Jan, 2026
Iran: Trump ya wallafa bidiyon da ke cewa masu zanga-zanga sun karɓe Mashhad
Shugaban Amurka Donald Trump ya yada wani bidiyo da ke ikirarin cewa masu zanga-zanga sun karɓe birnin Mashhad a Iran, duk da cewa rahotanni masu zaman kansu ba su tabbatar da hakan ba.

8 Jan, 2026
Majalisar Dattawan Amurka Ta Ci Gaba da Kudiri Don Takaita Ikon Trump Kan Yakin Venezuela
Majalisar Dattawan Amurka ta ci gaba da kudiri da zai takaita ikon Trump na ɗaukar ƙarin matakan soja a Venezuela ba tare da izinin Majalisa ba, bayan kamawa Maduro a Caracas.

8 Jan, 2026
Somaliya Ta Musanta Kwace Abincin PAM, Amurka Ta Dakatar da Tallafi na Ɗan Lokaci
Somaliya ta ƙaryata kwace abincin PAM yayin da Amurka ta dakatar da tallafi na ɗan lokaci tana jiran sakamakon bincike.

8 Jan, 2026
An Kashe Wata Mata a Minneapolis Bayan Harbin Jami’in ICE
Harbin da jami’in ICE ya yi wa wata mata ‘yar Amurka a Minneapolis ya haifar da zanga-zanga, rarrabuwar kai ta siyasa da kuma bincike daga FBI da hukumomin jihar.

8 Jan, 2026
Trump Ya Sa Hannu Kan Shirin Janye Amurka Daga Ƙungiyoyin Ƙasa da Ƙasa da na MDD
Shugaba Trump ya amince da shirin janye Amurka daga ƙungiyoyi 66 na ƙasa da ƙasa da na MDD, yana mai cewa ba sa biyan buƙatun ƙasar.

7 Jan, 2026
Trump Ya Ƙara Nijeriya da Ƙasashen Afirka 12 a Jerin Masu Biyan Kuɗin Ajiyar Biza Har $15,000
Amurka ta ƙara Nijeriya da ƙasashe 12 na Afirka cikin jerin ƙasashen da za a biya kuɗin ajiyar biza har zuwa $15,000 domin takaita karya ka’idar zaman biza.

7 Jan, 2026
Trump Ya Ce Amurka Za Ta Karɓi Gangar Man Fetur Har Miliyan 50 Daga Venezuela
Trump ya ce Amurka za ta karɓi ganga miliyan 30 zuwa 50 na ɗanyen man fetur daga Venezuela don sayarwa a farashin kasuwa tare da bin hanyoyin doka.

5 Jan, 2026
Trump Ya Yi Barazanar Sakamako Mai Tsanani Ga Sabuwar Shugabar Venezuela
Trump ya yi barazanar sakamako mai tsanani ga shugabar rikon ƙwaryar Venezuela idan ba ta yi biyayya ga bukatun Amurka ba, yana kuma dagewa kan sauya gwamnati da muradun man fetur.


