Trump Ya Gargadi Hamas: “Idan Ba Ta Ajiye Makamai Ba, Za Ta Ɗanɗana Kuɗarta”

Trump ya gargadi Hamas da cewa dole ta ajiye makamai cikin gaggawa ko ta fuskanci sakamako, yana mai jaddada goyon bayansa ga Netanyahu da mataki na gaba na yarjejeniyar Gaza, duk kuwa da sabani kan batun Gaɓar Yamma.
30 Dec, 2025
Rasha Ta Zargi Ukraine da Yunƙurin Kai Hari Kan Gidan Putin

Rasha ta zargi Ukraine da yunƙurin kai hari kan gidan Putin, Kyiv ta musanta, lamarin da ya sake rage bege kan samun yarjejeniyar zaman lafiya.
29 Dec, 2025
Hare-haren Amurka a Sokoto da Kwara sun haddasa fargaba, Lakurawa na tserewa

Hare-haren da Amurka ta kai a wasu sassan Sokoto da Kwara sun jikkata mutane tare da tayar da fargaba, yayin da ake zargin Lakurawa sun tsere daga yankunan.
26 Dec, 2025
Putin ya aika saƙo ga Trump kan shawarwarin zaman lafiya a Ukraine

Shugaban Rasha Vladimir Putin ya aika saƙo ga Shugaban Amurka Donald Trump kan shawarwarin kawo zaman lafiya a Ukraine, yayin da Kremlin ke ci gaba da nazarin tayin Amurka da kuma tattaunawa ta diflomasiyya.
26 Dec, 2025

Amurka Ta Kai Hari a Sokoto Da Haɗin Gwiwar Nijeriya – Ma’aikatar Harkokin Waje

Amurka Ta Hana Biza Ga Tsohon Kwamishinan EU Da Wasu Mutane Hudu Saboda Batun Takunkumin Intanet

Jiragen Amurka Sun Fara Leken Asiri a Samaniyar Nijeriya Bayan Barazanar Trump

Amurka Ta Dakatar da Ba ‘Yan Nijeriya Biza Daga Janairu 2026

Nijeriya Ta Ce An Warware Saɓanin Diflomasiyya da Amurka Kan Rashin Tsaro
22 Dec, 2025
Trump ya sauke Jakadan Amurka a Nijeriya da na wasu ƙasashe 29 a duniya
Gwamnatin Trump ta sauke Jakadan Amurka a Nijeriya da na wasu ƙasashe 29 a duniya a wani bangare na aiwatar da manufofin “America First” da sake fasalin wakilcin diflomasiyya.

22 Dec, 2025
Ƙarin harajin Amurka ya janyo koma-baya a fitar da kayayyakin Najeriya
Ƙarin harajin da gwamnatin Trump ta ƙaƙaba ya janyo raguwar fitar da kayayyakin Najeriya zuwa Amurka, tare da ƙaruwa sosai a shigo da kayayyaki daga can.

21 Dec, 2025
Amurka da Nijeriya Sun Ƙulla Yarjejeniya Don Ƙarfafa Kiwon Lafiyar Kristoci
Amurka da Nijeriya sun ƙulla yarjejeniya ta biliyoyin daloli domin inganta kiwon lafiya, duk da takaddamar da ke tattare da batun ’yancin addini da tsaro a ƙasar.

19 Dec, 2025
Ghana ta nemi Amurka ta tasa ƙeyar tsohon Ministan Kuɗi Ken Ofori-Atta domin fuskantar tuhuma
Gwamnatin Ghana ta miƙa buƙata ga Amurka domin tasa ƙeyar tsohon Ministan Kuɗi Ken Ofori-Atta da mataimakinsa bisa zargin cin hanci. Yanzu dai hukuncin ko za a miƙo su ya rage a hannun hukumomin shari’a na Amurka.

17 Dec, 2025
Dalilan da yasa Amurka ta haramta wa ƴan Najeriya da ƴan Nijar shiga ƙasar
Wannan matakin na Amurka yana nuni da muhimmancin tsaro da haɗin kai tsakanin ƙasashen duniya wajen magance matsalolin ta’addanci da kuma inganta tsare-tsaren baƙi da tantancewar su kafin shiga ƙasashen waje.

4 Dec, 2025
Kudancin Afirka ta ɗauki “hutu” daga G20 a zamanin Trump
Wannan hargitsi yana nuna yadda rikice-rikicen siyasa ke iya tasiri ga muhimman kawancen kasa da kasa, tare da barin kasashe su tsaya tsayin daka kan mutuncinsu.

3 Dec, 2025
Trump Ya Yi Magana Mai Zafi Kan Ƴan Hijirar Somalia
Masu suka sun ce kalaman Trump da shirin ICE na iya tayar da tashin hankali da wariyar launin fata ga al’ummar Somali mazauna Amurka.

3 Dec, 2025
Shin Matsin Lambar Amurka Na Iya Zama Dalilin Tsananta Rashin Tsaro a Najeriya?
Masu sharhi na ganin cewa irin waɗannan hare-hare na kara nuna yadda rashin tsaro ke ta’azzara, lamarin da ya sa ake tambayar ko akwai tasirin matsin lambar siyasa daga ƙasashen waje a cikin lamarin.


