Shirin Shinkafar WFP Mai Gina Jiki Ya Inganta Ciyar da Ɗalibai da Rayuwar Manoma a Ashanti

WFP ta fara amfani da shinkafa mai ƙarin gina jiki a shirin ciyar da makarantu a Ghana, lamarin da ke ƙara lafiyar ɗalibai tare da bunƙasa harkar noma ta cikin gida.
15 Jan, 2026
GES Ta Ayyana 23 ga Janairu a Matsayin Ranar CPD ta Ƙasa Ga Malamai

Hukumar Ilimi ta Ghana (GES) ta sanar da ayyana ranar 23 ga Janairu, 2026 a matsayin Ranar Ci Gaban Kwarewa ta Ƙasa ga malamai, tare da hutun ɗalibai a ranar.
15 Jan, 2026
Gwamnatin Tarayya Ta Sanya Hannu Kan Sabuwar Yarjejeniya da ASUU

FG da ASUU sun rattaba hannu kan sabuwar yarjejeniya da ta maye gurbin ta 2009, da nufin kawo zaman lafiya da ci gaba a jami’o’in Najeriya.
15 Jan, 2026
Ana lodawa...

