Duniya Gabas Ta Tsakiya

An Katse Intanet da Wayoyin Hannu a Faɗin Iran

Iran ta shiga cikakken katsewar intanet da hanyoyin sadarwa bayan zanga-zangar da ta barke sakamakon tabarbarewar tattalin arziki da faɗuwar darajar kuɗin ƙasar.

Newstimehub

Newstimehub

9 Jan, 2026

2026 01 09t070522z 254430384 rc2ixiawifsp rtrmadp 3 iran economy protests

An katse ayyukan intanet da wayoyin hannu a faɗin Iran, kamar yadda ƙungiyar sa ido kan intanet ta NetBlocks ta tabbatar.

Rahotanni sun nuna cewa katsewar ta fara ne jim kaɗan bayan tsanantar zanga-zangar da ta barke tun daga ƙarshen Disamba, wadda ta samo asali daga matsalolin tattalin arziki da faɗuwar darajar kuɗin Iran.

Zanga-zangar ta bazu daga Tehran zuwa wasu manyan birane, inda wata ƙungiyar kare haƙƙin ɗan’adam ta ce adadin mutanen da suka mutu ya kai 38, kodayake hukumomin Iran ba su tabbatar da hakan ba. A gefe guda, Tehran ta zargi Amurka da tsoma baki a harkokin cikin gidan ƙasar.

Majiyar Labari: TRT WORLD