Ghana

Ghana ta roƙi Ukraine ta saki ‘yan ƙasarta da aka kama a yaƙi

Ghana ta nemi Ukraine ta saki ‘yan ƙasarta biyu da aka kama a yaƙin.

Newstimehub

Newstimehub

26 Feb, 2026

07b3e4685c287b47a8f0f59b9d3708c4acfbed673622028fac86074f1a75586d main

A wata ziyara da ba kasafai ake gani ba zuwa Ukraine, Ministan Harkokin Wajen Ghana, Samuel Okudzeto Ablakwa, ya buƙaci Shugaba Volodymyr Zelenskyy da ya saki wasu ‘yan Ghana biyu da aka kama a matsayin fursunonin yaƙi. An ce mutanen sun shiga yaƙin ne a ɓangaren Rasha.

Ablakwa, yayin da yake tare da Ministan Harkokin Wajen Ukraine, Andriy Sybiga, ya ce mutanen sun faɗa hannun yaudara da hanyoyin safarar mutane da ke jan hankalin ‘yan Afirka zuwa rikicin. Ya nuna fata cewa Ukraine za ta duba batun bisa dalilan jin ƙai.

Ya kuma gode wa hukumomin Ukraine, yana mai cewa Ghana ta samu tabbacin cewa fursunonin na cikin koshin lafiya kuma ana kula da su bisa dokokin ƙasa da ƙasa. A nasa ɓangaren, Sybiga ya tabbatar da tattauna batun tare da kira ga Ghana ta ƙarfafa matakan hana ɗaukar ‘yan ƙasarta zuwa yaƙin.

Ukraine ta ce tun bayan fara yaƙin a 2022, an gano dubban ‘yan Afirka a cikin rundunonin Rasha, inda wasu suka faɗa hannu a fagen daga.

Majiyar Labari: TRT AFRIKA