Sojojin Nijeriya Sun Kashe ‘Yan Ta’adda 47 Cikin Awanni 72, Sun Ceto Sama da Mutum 30

Rundunar Sojin Nijeriya ta bayyana cewa ta kashe ‘yan ta’adda 47, ta kama mutane 19 da ake zargi, tare da ceto fiye da mutum 30 a jerin samamen ƙasa da sama da aka kai a faɗin ƙasar cikin awanni 72.
31 Dec, 2025
Kotu Ta Umurci A Tsare Tsohon AGF Abubakar Malami da Ɗansa a Kuje Har Zuwa Wani Lokaci

Babbar Kotun Tarayya ta bayar da umarnin tsare Abubakar Malami, ɗansa da wata abokiyar harkarsa a gidan yarin Kuje, yayin da ake ci gaba da shari’ar da EFCC ta shigar kan tuhumar ɓoye kuɗaɗen haram.
30 Dec, 2025
Fashewa Ta Tashi a Asibitin Bagudo na Kebbi

An samu fashewa a Asibitin Bagudo na Kebbi, amma ‘yan sanda sun tabbatar da babu wanda ya mutu ko ya ji rauni, yayin da ake ci gaba da bincike kan musabbabin lamarin.
30 Dec, 2025
Mutuwar ‘Yan Jarida Bakwai a Gombe Ta Jefa Al’umma Cikin Jimami

‘Yan jarida bakwai sun rasu a hatsarin mota a Gombe yayin dawowa daga ɗaurin aure, yayin da gwamnati da al’umma ke cikin alhini tare da yi wa jikkatattu fatan sauki.
30 Dec, 2025

Shugaba Tinubu Ya Nufi Turai Don Ci Gaba da Hutun Karshen Shekara, Zai Kuma Ziyarci UAE

Fashewar Bam a Zamfara Ta Hallaka Mutane a Hanyar Magami–Dansadau

Tinubu: Nijeriya Ta Nemi Taimakon Turkiyya domin Magance Matsalar Tsaro

Mazauna Sokoto Sun Ce Hare-haren Amurka Sun Faɗa a Wuraren da Ba a da ’Yan Daesh

Amurka Ta Kai Hari a Sokoto Da Haɗin Gwiwar Nijeriya – Ma’aikatar Harkokin Waje
26 Dec, 2025
Amurka Ta Kai Hari Kan Mayaƙan Daesh a Arewa Maso Yammacin Nijeriya — Donald Trump
Shugaban Amurka Donald Trump ya ce sojojin Amurka sun kai hare-hare kan mayaƙan ISIS (Daesh) a Arewa Maso Yammacin Nijeriya, yana mai cewa matakin ya biyo bayan zargin kashe-kashen fararen hula.

25 Dec, 2025
Harin Masallaci a Maiduguri: Tinubu Ya Umarci Ƙara Tsaurara Tsaro — Shettima
Shugaba Tinubu ya umarci ƙara tsaurara tsaro a Maiduguri bayan harin bam a masallacin Gamboru da ya kashe Musulmi biyar a jihar Borno.

23 Dec, 2025
Jiragen Amurka Sun Fara Leken Asiri a Samaniyar Nijeriya Bayan Barazanar Trump
Amurka na gudanar da jiragen leken asiri a samaniyar Nijeriya a wani yunƙuri na ƙarfafa haɗin gwiwar tsaro, a daidai lokacin da ƙasar ke fama da matsanancin matsalar tsaro bayan barazanar Trump kan tsoma bakin soji.

23 Dec, 2025
Amurka Ta Dakatar da Ba ‘Yan Nijeriya Biza Daga Janairu 2026
Sanarwar ta bayyana cewa an dakatar da nau’ikan biza da suka haɗa da B-1/B-2 (na kasuwanci da yawon shakatawa), F, M, J (na ɗalibai da musayar maziyarta), da kuma bizar ‘yan gudun hijira. Nijeriya na cikin ƙasashe 19 da wannan mataki ya shafa, ciki har da Angola, Cuba, Venezuela, Senegal da wasu ƙasashe.
Sai dai gwamnatin Amurka ta ware wasu rukuni daga wannan mataki, ciki har da masu fasfon wata ƙasa daban, mazauna na dindindin bisa ƙa’ida, mahalarta wasanni na kasa da kasa, da kuma wasu rukunin ‘yan tsiraru daga Iran.

22 Dec, 2025
Rundunar Sojin Nijeriya Ta Biya Diyya Ga Iyalan Mutanen Da Harin Sama Ya Shafa A Sokoto
NAF ta biya diyya ga iyalan fararen hula da harin kuskure na sama ya kashe a wasu ƙauyuka a jihar Sokoto.

22 Dec, 2025
Nijeriya Ta Ce An Warware Saɓanin Diflomasiyya da Amurka Kan Rashin Tsaro
A watannin Oktoba da Nuwamba, Shugaba Donald Trump ya soki Nijeriya, yana iƙirarin cewa Kiristoci a ƙasar na fuskantar abin da ya kira “kisan ƙare dangi” sakamakon matsanancin matsalar rashin tsaro.

22 Dec, 2025
Kwastam Ta Kama Kwantena 20 da Aka Karkatar a Kano da Jigawa, Darajarsu Ta Haura ₦769m
Hukumar Kwastam ta Nijeriya ta kama kwantena 20 da aka karkatar da su a Kano da Jigawa, tare da jaddada ƙudirin ta na yaƙi da fasa-ƙwauri da kare tattalin arzikin ƙasa.

22 Dec, 2025
Ghana Ta Kori Baƙi 68 daga Yankin Ashanti, ‘Yan Najeriya Sun Fi Yawa
Ghana ta kori baƙi 68 daga yankin Ashanti bayan hukuncin kotu kan laifuffuka daban-daban, inda ‘yan Najeriya 42 suka fi yawa a cikin waɗanda abin ya shafa.

22 Dec, 2025
Trump ya sauke Jakadan Amurka a Nijeriya da na wasu ƙasashe 29 a duniya
Gwamnatin Trump ta sauke Jakadan Amurka a Nijeriya da na wasu ƙasashe 29 a duniya a wani bangare na aiwatar da manufofin “America First” da sake fasalin wakilcin diflomasiyya.

22 Dec, 2025
NAFDAC ta yi gargaɗi kan janye Indomie Vegetable Flavour saboda barazanar lafiya
NAFDAC ta tsaurara sa ido tare da gargaɗin jama’a domin kare lafiyar al’umma daga Indomie Vegetable Flavour da aka janye saboda barazanar rashin lafiyan jiki.



