Wani harin jirgi mara matuƙi ya kashe yara biyu tare da jikkata wasu 13 a wani masallaci a al Rahad, Jihar North Kordofan ta Sudan, kamar yadda Sudan Doctors Network ta bayyana. Ƙungiyar likitocin ta zargi dakarun Rapid Support Forces (RSF) da kai harin, tana mai cewa yaran na halartar karatun Alƙur’ani ne lokacin da lamarin ya faru. Ta ce hare-hare kan wuraren ibada na nuna ƙaruwar barazana ga fararen hula a yayin da yaƙin basasar ƙasar ke ci gaba.
Yaƙin tsakanin RSF da sojojin Sudan, wanda ya ɓarke tun 2023, ya riga ya haddasa mummunar matsalar jin kai, inda WHO ta kiyasta mutuwar dubban mutane da hijirar miliyoyi. Masana da ƙungiyoyin agaji na gargadin cewa hare-haren jirage marasa matuƙa na ƙara tsananta asarar rayuka, yayin da Kordofan ke ci gaba da zama ɗaya daga cikin yankunan da rikicin ya fi ƙamari.
Majiyar Labari: TRT HAUSA














