Nijeriya

Sarki Charles III Ya Karɓi Tinubu a Windsor Don Ƙarfafa Dangantakar Birtaniya da Nijeriya

Ziyarar Tinubu a Birtaniya na nuna ƙoƙarin ƙarfafa dangantaka da bunƙasa haɗin gwiwar tattalin arziki tsakanin ƙasashen biyu.

Newstimehub

Newstimehub

18 Mar, 2026

1d4602d0ad34e3b712976cf3ba7d386a86cc2707180108e118efde9fac7b32b9

Sarki Charles III na Birtaniya ya karɓi Shugaban Nijeriya Bola Ahmed Tinubu a Fadar Windsor Castle a wata muhimmiyar ziyara da ke nufin ƙarfafa dangantaka tsakanin ƙasashen biyu. Wannan ita ce ziyara ta farko irin wannan cikin shekaru 37, wanda ke nuna sabuwar dama a hulɗar diflomasiyya da tattalin arziki.

An tarɓi Tinubu da cikakkiyar girmamawa ta sarauta, ciki har da fareti da jerin gwanon keken doki. Ya gana da Sarki Charles yayin da sojoji suka gabatar da gaisuwar soja, duk a cikin yanayi na al’ada da martaba. Duk da watan Ramadan, ba a gudanar da liyafar rana ba, amma an shirya babbar liyafar yamma.

Ziyarar ta kuma haskaka alakar al’adu tsakanin ƙasashen, inda aka nuna kayayyakin tarihi masu alaƙa da Nijeriya a cikin tarin sarauta. Haka kuma, Tinubu ya ziyarci kabarin Sarauniya Elizabeth II inda ya ajiye furanni.

Ana sa ran shugaba Tinubu zai gana da Firaminista Keir Starmer, yayin da Birtaniya ke ƙoƙarin ƙarfafa matsayinta a kasuwannin Afirka. Ziyarar na nuna sabon yunƙuri daga ɓangarorin biyu na bunƙasa haɗin gwiwa da faɗaɗa damar tattalin arziki.

Majiyar Labari: TRT HAUSA