
Shugaban Ulusal İletişim Gözlemevi (ONC), Ibrahim Manzo Diallo, ya karɓi Shugaban Kamfanin KAYIOĞLU HOLDİNG, Mehmet Kaya, a wata ziyarar girmamawa a ranar Juma’a, 6 ga Maris 2026. Taron ya gudana a dakin taro na shugaban ƙungiyar tare da halartar mambobin hukuma da ma’aikatan fasaha da gudanarwa.
An shirya wannan ziyara ne bisa shawarar Jakadan Jamhuriyar Turkiyya a Nijar, Özgür Çınar, domin ƙarfafa hulɗa da musayar ra’ayi da masu ruwa da tsaki na ƙasa da ƙasa da ke da sha’awar ci gaban kafofin yaɗa labarai a Nijar.

A yayin tattaunawar, Mehmet Kaya ya gabatar da wasu shirye-shirye, musamman “Dandalin Haɗin Gwiwar Kafofin Yaɗa Labarai na Turkiyya da Afirka – Niamey 2026.” Wannan shiri na da nufin ƙarfafa musayar ƙwarewa, haɗin gwiwa da kafa alaƙa tsakanin ‘yan jarida da kwararru na kafofin yaɗa labarai daga Turkiyya da ƙasashen Afirka, musamman Nijar.

Haka kuma an tattauna batun kafa Majalisar Haɗin Gwiwar Kafofin Yaɗa Labarai ta Turkiyya da Afirka, wadda ake shirin hedikwatarta a Niamey. An kuma gabatar da bayanai kan wasu ayyukan zuba jari a fannin kafofin yaɗa labarai kamar KAYI TV da KAYI RADIO.
Har ila yau, bangarorin sun tattauna yiwuwar shirya wannan dandalin a Niamey tare da halartar manyan baki. An kuma yi magana kan kafa gidajen talabijin a Nijar da samar da shirye-shirye da za su nuna al’adun ƙasar da baiwar matasanta, ciki har da shirin “Les Talents du Niger (Baiwar Nijar).”

A ƙarshe, an tattauna damar haɗin gwiwa a nan gaba domin ƙarfafa ƙwarewa, aiwatar da ayyuka tare, da kuma gina haɗin gwiwa mai dorewa tsakanin masu ruwa da tsaki a fannin kafofin yaɗa labarai.














