Ajanda

An Kashe Babban Jigon Kudin Al-Shabab a Harin Sama a Somalia

Kashe shugaban kuɗaɗen Al-Shabab na iya rage ƙarfin kuɗin da ƙungiyar ke amfani da shi wajen aiwatar da ta’addanci a Somalia.

Newstimehub

Newstimehub

27 Jan, 2026

ee1eabbf33d6931daf732d577e16c7e91940eede6f4af0c2d26e154e5eb686ff main

A wani gagarumin samame da ke nuna ƙara tsananta yaƙi da ta’addanci, Hukumar Leken Asiri ta Ƙasa ta Somalia (NISA) ta sanar da kashe wani babban kwamandan ƙungiyar Al-Shabab, Abdullahi Hassan Abdi Cosoble, wanda aka fi sani da “Abdullahi Wadaad”, a wani hari ta sama da aka kai a garin Kuunyo Barrow na yankin Lower Shabelle.

NISA ta bayyana Wadaad a matsayin shugaban kula da kuɗaɗen Al-Shabab, wanda ke da alhakin karɓar haraji na dole da kwace kuɗi daga ’yan kasuwa da fararen hula, tare da tafiyar da kuɗaɗen haram da ƙungiyar ke amfani da su wajen aiwatar da hare-hare. Harin ya gudana ne tare da haɗin gwiwar abokan hulɗar tsaro na ƙasashen waje.

Tun fiye da shekaru 16, Al-Shabab na kai hare-hare kan gwamnati, jami’an tsaro da fararen hula a Somalia. A ’yan watannin nan, sojojin Somalia tare da rundunar AUSSOM da goyon bayan ƙasashen waje sun ƙara tsananta farmaki kan ƙungiyar, bayan Majalisar Ɗinkin Duniya ta tsawaita wa’adin rundunar AU har zuwa ƙarshen shekarar 2026.

Majiyar Labari: TRT AFRIKA