28 Dec, 2025

Nijar Ta Tilasta Wa ‘Yan Ƙasa Shiga Aikin Soja Saboda Barazanar Tsaro

Nijar ta kafa dokar tilasta aikin soja domin ƙarfafa tsaro da yaƙi da ta’addanci tare da haɗin gwiwar ƙasashen AES.

20663762 0 0 760 428

25 Dec, 2025

Hakan Fidan ya gana da Ministan Harkokin Wajen Nijar Sangaré a Ankara

Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Hakan Fidan ya gana da Ministan Harkokin Wajen Nijar, Haɗin Gwiwa da ’Yan Nijar a Waje, Bakary Yaou Sangaré, a birnin Ankara. Sun tattauna dangantakar ƙasashen biyu, halin yankin da kuma damar haɗin gwiwa.

G88lMLlWAAoCwSy 1

23 Dec, 2025

Ƙasashen Kawancen Sahel Sun Buɗe Tashar Watsa Labarai ta AES a Bamako

Kawancen Kasashen Sahel (AES) da ya hada da Burkina Faso, Mali da Nijar sun samar da kafar watsa labarai tare da duba irin cigaban da kawancen ya samu a yayinda ake ci gaba da hadin kai a fannin samar da tsaro.

9b113774e76b699b8acfb36454dd5af82719fec3aba72bb6587fcc5d97aff721

19 Dec, 2025

Ƙasashen AES sun buɗe bankin zuba jari domin bunƙasa tattalin arziki da manyan ayyukan more rayuwa

Burkina Faso, Nijar da Mali sun ƙaddamar da bankin zuba jari na AES tare da jarin farko na dala miliyan 895 domin tallafa wa manyan ayyukan more rayuwa da ci-gaban tattalin arziki. Matakin ya nuna ƙoƙarin ƙasashen Sahel na ƙarfafa haɗin kai da dogaro da kai a fannin tattalin arziki.

826a224dc0669f8dfe816f1f7b20edacde883907a4966d375d37372af3cc2f5e

17 Dec, 2025

Dalilan da yasa Amurka ta haramta wa ƴan Najeriya da ƴan Nijar shiga ƙasar

Wannan matakin na Amurka yana nuni da muhimmancin tsaro da haɗin kai tsakanin ƙasashen duniya wajen magance matsalolin ta’addanci da kuma inganta tsare-tsaren baƙi da tantancewar su kafin shiga ƙasashen waje.

e90fdc30 d758 11f0 a892 01d657345866.jpg e1765990920738

9 Dec, 2025

An Fara Babban Shirin Koyarwa Kan Yaki da Kudin Ta’addanci da Wanke Kudi

Masana 25 daga sassa daban-daban sun hallara a wani horo na kwana biyar domin ƙarfafa tsaro da kare tsarin kuɗi.

132

4 Dec, 2025

Wanene Moussa Tchangari — ɗan gwagwarmayar da ake ta kira a sako shi a Jamhuriyar Nijar.

Moussa Tchangari, fitaccen ɗan gwagwarmayar haƙƙin ɗan adam a Nijar, ya shafe shekara guda a tsare bayan kamun da aka yi masa bisa sukar gwamnatin soja, lamarin da ya jawo ƙara yawaitar kira a saki shi.

49a089d0 d0f8 11f0 9fb5 5f3a3703a365.jpg e1764853901806
Ana lodawa...