Afirka Nijar Siyasa Turkiyya

Shugaban Nijar zai ziyarci Turkiyya domin ƙarfafa haɗin gwiwa

Shugaban Nijar zai ziyarci Turkiyya domin ƙara ƙarfafa dangantaka da haɗin gwiwa a fannoni daban-daban.

Newstimehub

Newstimehub

23 Apr, 2026

9 1

Shugaban Nijar, Abdourahamane Tiani, na shirin kai ziyara a Türkiye a watan Yuni, inda zai gana da Shugaban ƙasar Recep Tayyip Erdoğan. Ana sa ran wannan ganawa za ta mayar da hankali kan ƙarfafa dangantaka tsakanin ƙasashen biyu.

Tattaunawar za ta shafi fannoni masu muhimmanci kamar tsaro, makamashi, da bunƙasar tattalin arziki. Dangantakar Nijar da Turkiyya ta ƙaru a shekarun baya, yayin da Turkiyya ke faɗaɗa hulɗarta da ƙasashen Afirka, sannan Nijar ke neman sabbin abokan hulɗa a duniya.

Haka kuma, ana sa ran za a tattauna batutuwan tsaro a yankin Sahel, tare da duba hanyoyin ƙara zuba jari da haɗin gwiwar fasaha tsakanin ƙasashen biyu.

Ana kallon wannan ziyara a matsayin wata muhimmiyar hanya ta ƙarfafa tattaunawa ta siyasa da kuma ƙara kusantar juna a matakin dabarun ƙasa.

Majiyar Labari: NEWSTIMEHUB