Nijar Turkiyya

Hakan Fidan ya gana da Ministan Harkokin Wajen Nijar Sangaré a Ankara

Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Hakan Fidan ya gana da Ministan Harkokin Wajen Nijar, Haɗin Gwiwa da ’Yan Nijar a Waje, Bakary Yaou Sangaré, a birnin Ankara. Sun tattauna dangantakar ƙasashen biyu, halin yankin da kuma damar haɗin gwiwa.

Newstimehub

Newstimehub

25 Dec, 2025

G88lMLlWAAoCwSy 1

Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Hakan Fidan ya karɓi Ministan Harkokin Wajen Nijar, Haɗin Gwiwa da ’Yan Nijar a Waje, Bakary Yaou Sangaré, a Ankara. A yayin ganawar, an tattauna hanyoyin ƙarfafa dangantakar diplomasiyya da faɗaɗa haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen biyu.

Majiyoyin diflomasiyya sun bayyana cewa tattaunawar ta ƙunshi batutuwa na siyasa, tattalin arziki da kasuwanci, da kuma yiwuwar haɗin gwiwa a fannonin tsaro, kariya da ci gaba. Bangarorin biyu sun nuna aniyarsu na ɗaga matakin haɗin gwiwar da ke tsakanin su.

Haka kuma an yi musayar ra’ayoyi kan yanayin tsaro a yankin Sahel, zaman lafiya na yankin da yaƙi da ta’addanci. Minista Fidan ya jaddada cewa Turkiyya za ta ci gaba da gina dangantaka da ƙasashen Afirka bisa daidaito da girmamawa, yayin da Sangaré ya bayyana godiyarsa ga tallafin da Turkiyya ke bai wa Nijar.

G88lMLlWgAAlj7g 1

An bayyana wannan ganawa a matsayin muhimmin mataki wajen ƙarfafa hulɗar diflomasiyya da kuma aiwatar da ainihin ayyukan haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen biyu.