Sojojin Nijeriya Sun Ceto Mutane 11 da Aka Yi Garkuwa da Su a Aikin Dare a Hanyar Kaduna–Abuja

Ceton mutanen 11 ya nuna ƙoƙarin sojojin Nijeriya na ƙara matsa wa masu garkuwa da mutane tare da kare rayukan fararen hula.
28 Jan, 2026
Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Fidan Ya Karɓi Takwaransa na Nijeriya a Ankara

Wannan ganawa ta nuna yadda Turkiyya da Nijeriya ke ƙara zurfafa haɗin kai a fannin tattalin arziki, tsaro da ilimi.
26 Jan, 2026
Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Zai Karɓi Takwaransa na Nijeriya a Ankara, Za a Tattauna Tsaro, Kasuwanci da Gaza

Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Hakan Fidan zai karɓi takwaransa na Nijeriya Yusuf Tuggar a Ankara, inda za a tattauna tsaro, yaƙi da ta’addanci, bunƙasar kasuwanci, da batutuwan Gaza da Somalia, domin ƙarfafa haɗin kai tsakanin ƙasashen biyu.
25 Jan, 2026
Grid ɗin Wutar Lantarki na Ƙasa Ya Fāɗi Karo na Farko a 2026

Grid ɗin wutar lantarki na Nijeriya ya rushe karo na farko a 2026, inda samar da wuta ya fāɗi zuwa megawatts 24 kacal, lamarin da ya sa kamfanonin rarraba wuta suka rasa dukkanin wuta.
24 Jan, 2026

Masu Sanya Ido Kan Hajji Sun Bukaci NAHCON Ta Mayar da Karin Kuɗin Hajjin 2025 Ga Maniyyata

Ƙasashe 7 na Asiya da ke Bai wa ’Yan Najeriya Samun E-Visa

Sarkin Ondo Mai Shekaru 22 Ya Gargadi Jama’a: Kada A Kira Shi “Bro” Ko “Blood”

UI Ta Zarce Covenant, UNILAG, UNN – Ta Zama Jami’a Ta Farko a Najeriya a 2026

FG Ta Haramta DisCos Karɓar Kuɗin Girka Mita Ga Masu Amfani da Wutar Lantarki
21 Jan, 2026
Tsohuwar Ministar Man Fetur Diezani Ta Bayyana a Kotun London Kan Zargin Cin Hanci na £100,000
Diezani Alison-Madueke ta fara fuskantar shari’a a London kan zargin karɓar cin hanci na fiye da £100,000 a lokacin da take Ministar Man Fetur a Najeriya.

21 Jan, 2026
Masu Kwangilar Gida Sun Yi Barazanar Mamaye Titunan Abuja Har Sai An Biya Basussukan ₦4.7 Tiriliyan
Ƙungiyar All Indigenous Contractors Association of Nigeria (AICAN) ta ce za ta ci gaba da zanga-zanga da mamaye titunan Abuja har sai Gwamnatin Tarayya ta biya basussukan ayyukan da ta ce sun kai ₦4.7 tiriliyan, tana zargin gwamnati da bayar da takardun biyan kuɗi marasa kuɗin gaske.

20 Jan, 2026
Ajiboye Ya Gargadi ’Yan Nijeriya Kan ADC, Ya Ce Zai Iya Lalata Makomar Ƙasa
Biodun Ajiboye ya gargadi ’yan Nijeriya cewa jam’iyyar ADC na iya jefa ƙasar cikin hatsari idan ba a kula da tasirinta ba.

20 Jan, 2026
Sojoji Sun Ce Babu Lalata Bututun Mai Ko Ɗaya da Aka Yi a 2025 a Yankin 6 Division
Sojojin Nijeriya sun ce babu wani rahoton lalata bututun mai a yankin Neja Delta a 2025, sakamakon ingantaccen tsaro da haɗin gwiwa da al’umma.

20 Jan, 2026
Gwamnatin Tarayya Ta Buɗe Aikace-Aikacen Tallafin Karatu na PTDF na Ƙasashen Waje na 2026
Gwamnatin Tarayya ta buɗe tallafin karatun PTDF na 2026 domin horas da ɗaliban MSc da PhD a ƙasashen waje a fannin mai da iskar gas.

20 Jan, 2026
DSS Ta Kama Tsohon AGF Malami Bisa Zargin Tallafa wa Ta’addanci
DSS ta kama tsohon Ministan Shari’a Abubakar Malami domin bincike kan zargin tallafa wa ta’addanci bayan gano makamai a gidansa a yayin binciken EFCC.

20 Jan, 2026
Gwamnatin Tarayya Ta Yi Kira Ga Haɗin Kan Kasa Don Ƙarfafa Martabar Najeriya a Duniya.
Gwamnatin Tarayya ta ce inganta martabar Najeriya a duniya nauyin kowa ne, tare da kira ga gaskiya, haɗin kai da nuna a fili irin sauye-sauyen da ke gudana.

19 Jan, 2026
Bankuna 20 Sun Ƙara Ƙoƙari Yayin da Wa’adin Ƙara Jari na CBN Ke Gabatowa
Yawancin bankunan Najeriya sun kusa kammala shirin ƙara jarinsu, yayin da CBN ke shirin rufe shirin sake fasalin tsarin bankuna a ƙasar.

19 Jan, 2026
Hukumar FCTA Ta Kwato Mabarata da Masu Larurar Hauka 607 Daga Titunan Abuja
Hukumar FCTA na ci gaba da kwashe mabarata da masu larurar hankali daga Abuja tare da yaki da amfani da yara a matsayin kayan kasuwancin bara.

17 Jan, 2026
Nwabali Ya Zama Jarumi, Najeriya Ta Doke Masar Ta Lashe Tagulla a AFCON 2025
Bajintar Stanley Nwabali a bugun fenariti ta bai wa Najeriya damar doke Masar da lashe tagulla a AFCON 2025.


