A ranakun 16 da 17 ga Afrilu 2026, kwamitin manyan hafsoshin rundunonin ƙasashen haɗin gwiwar AES (CCEMC) ya gudanar da taro a Ouagadougou domin ci gaba da aiwatar da rundunar haɗin gwiwa ta AES. Taron ya mayar da hankali ne kan tabbatar da muhimman shawarwari da aka samar a wani taron ƙwararru da aka yi tsakanin 7 zuwa 15 ga Afrilu a babban birnin Burkina Faso.
Taron ya haɗa manyan jami’an soja daga Burkina Faso, Mali da Nijar, inda aka tattauna hanyoyin da za su ƙara inganta haɗin kai da ingancin ayyukan haɗin gwiwa. Shugaban hafsoshin sojojin Burkina Faso, Birgediya Janar Moussa Diallo, ya bayyana cewa matakan da aka amince da su za su taimaka kai tsaye wajen inganta aikin sojoji a filin daga tare da ƙarfafa tsarin jagoranci na rundunar.
Wannan shiri yana nufin samar wa rundunar kayan aiki da ƙarfin aiki da ake buƙata domin yaƙi da ta’addanci a yankin Sahel. Janar Diallo ya kuma jaddada goyon baya ga sojojin da ke bakin aiki, yana mai cewa duk wata barazana ga yankin AES za ta fuskanci martani mai ƙarfi da haɗin gwiwa daga rundunonin ƙasashen.
Ana sa ran cewa sakamakon taron za a miƙa shi ga shugabannin ƙasashen uku domin amincewa ta ƙarshe.
Majiyar Labari: APNEWS














