Al’ummar wani ƙauye a yammacin Nijar sun shiga alhini bayan wani mummunan hari da ake zargin ’yan ta’adda ne suka kai, inda suka hallaka daruruwan rayuka, lamarin da ya sake nuna tsananin rikicin da ke addabar yankin Sahel da kuma halin da fararen-hula ke ciki a kullum.
Majiyoyin yankin sun ce ’yan bindiga sun kai hari ƙauyen Bosiye da ke yankin Tillaberi ranar Lahadi, inda suka kashe aƙalla mutane 31, ciki har da waɗanda suka mutu nan take da wanda ya rasu bayan jinya. Yankin yana cikin wurin da iyakokin Nijar, Burkina Faso da Mali suka haɗu, kuma ya shahara da hare-haren ƙungiyoyin da ke da alaƙa da Al-Qaeda tsawon kusan shekaru goma.
Wata ƙungiyar ɗalibai ta yankin ta yi Allah wadai da harin, tana kiran sa “mummunan aikin rashin imani,” yayin da har yanzu hukumomin tsaro ba su fitar da sanarwa a hukumance ba.














