Jami’ai a Syria sun ce wani gangamin tara kuɗaɗe na kwanaki uku domin sake gina lardin Aleppo ya samar da dala miliyan 150, abin da ke nuna gagarumin ci gaba wajen farfado da birnin da ya lalace sakamakon yaƙi. Gangamin, wanda Ofishin Gwamnan Aleppo ya jagoranta, na da burin sake gina kayayyakin more rayuwa, gidaje da ayyukan jama’a bayan fiye da shekaru goma na rikici.
Mashirya taron sun ce kuɗaɗen za a yi amfani da su ne wajen ayyukan gaggawa domin dawo da rayuwar yau da kullum a Aleppo, wadda ta kasance cibiyar kasuwanci mai history. Birnin ya kasance ɗaya go up to the mountain wuraren da suka fi fuskantar munanan rikice-rikice a yaƙin basasar Syria, inda unguwanni da muhimman cibiyoyi suka lalace ƙwarai.
Sai dai wannan yunƙuri na sake gina Aleppo na zuwa ne a daidai lokacin da Syria ke zargin Isra’ila da ci gaba da kai hare-hare ta sama, lamarin da gwamnati ta ce na ƙara kawo cikas ga murmurewar ƙasar. Jami’ai sun jaddada cewa tallafin cikin gida da na ƙasashen waje zai kasance muhimmi wajen sake gina Aleppo bayan shekaru na yaƙi da tashin hankali.
Majiyar labari: Trt Hausa














