Nijeriya

Erdogan ya jinjina wa Turkiyya kan komawa Gasar Kofin Duniya bayan shekara 24

Shugaban Turkiyya ya bayyana cewa ‘yan ƙasar na cikin farin ciki tare da goyon bayan ‘yan wasan, ya kuma tuna da tarihin da ƙasar ta kafa na samun matsayi na uku a Gasar Kofin Duniya ta 2002, inda ya ce lokaci ya yi da za a rubuta sabon tarihi tare.

Newstimehub

Newstimehub

14 Jun, 2026

02ab4f87698f5a2dd51ab2985aa2a0a7acf705ec471487380fbc1acc696d6b50

Shugaban Turkiyya Recep Tayyip Erdogan ya ce dawowar Turkiyya zuwa gasar cin kofin duniya ta FIFA bayan rashin halarta na tsawon shekaru 24 ya haifar da farin ciki a fadin ƙasar, yana jaddada cewa dukkan ’yan ƙasar miliyan 86 na raba cike da irin wannan alfahari da tsammani.

“Da wasan gobe da za mu buga da Australiya, tafiyar mu a gasar duniya, wadda muka daɗe muna jira a matsayinmu na ƙasa, za ta fara. Wannan shauƙin na Gasar Kofin Duniya na farko cikin shekaru 24 ya bazu zuwa ko’ina cikin ƙasar mu. Daga Edirne zuwa Kars, daga Sinop zuwa Hatay, daga Istanbul zuwa Diyarbakır, duk ’yan ƙasa miliyan 86 suna cikin wannan irin farin ciki a yau.”

Ya tuna da tarihin da Turkiyya ta kafa na samun matsayi na uku a Gasar Kofin Duniya ta FIFA ta 2002, inda Erdogan ya ce lokaci ya yi da za a rubuta sabon tarihi tare.

“Yanzu lokaci ne na rubuta sabon tarihi, kuma za mu rubuta shi tare,” in ji shi a wani saƙo da ya wallafa a shafinsa na X a ranar Asabar.

Erdogan ya ce ƙungiyar ƙasar za ta samu goyon bayan ƙasa a kowane wasa kuma za ta samu goyon bayan miliyoyin mutane duk inda ta buga.

“Ko da kun kasance dubban kilomita nesa, zukatan mutane za su buga tare da ku a kowane gida, kowane titi, da duk murabba’i a Turkiyya. Yanzu lokaci ne na samar da sabuwar jarumta. Allah Ya sa kun tafi a sa’a. Allah ya sa kowane bugu da kuka yi ya zama cin ƙwallo,” in ji shi.

Ya kuma ƙara da cewa ’yan wasa sun tafi da kyakkyawan fata da addu’o’i da alfaharin ƙasa zuwa filin wasa, yana yabawa da ƙuduri da zuciyarsu wurin ƙoƙarinsu.

“Idan kuka saka ƙafa a filin, kuna ɗauke a addu’o’i, fata, da alfaharin wannan ƙasa a kafadunku,” in ji shi.

Yayin da yake yabawa da ƙarfafa kwarin gwiwar ƙungiyar, Erdogan ya ce:

“Mun sha shaida sau da dama yadda ba ku taɓa karaya ba har sai an busa usir ta ƙarshe, da kuma nasarar da kuka samo wa Turkiyya ta hanyar zuciyarku mai ƙarfi.”