Shettima Ya Halarci Rantsar da Shugaban Guinea Doumbouya a Conakry

Shettima ya halarci rantsar da Shugaban Guinea domin ƙarfafa haɗin gwiwa, goyon bayan dimokuraɗiyya, da wakiltar Nijeriya a manyan tarukan duniya.
17 Jan, 2026
Shugaban Somalia Ya Halarci Rantsar da Shugaban Sabuwar Jihar Arewa Maso Gabas a Las Anod

Shugaban Somalia ya halarci rantsar da shugaban sabuwar Jihar Arewa Maso Gabas a Las Anod, yana jaddada haɗin kan tarayya da ƙin amincewa da ballewar Somaliland.
17 Jan, 2026
Masar da Sudan Sun Maraba da Shawarar Trump na Sasanta Rikicin Dam ɗin Kogin Nilu

Masar da Sudan sun amince da tayin Trump na shiga tsakani domin sasanta rikicin madatsar ruwan GERD da Habasha don kare tsaron ruwan Nilu.
17 Jan, 2026
Machado ta miƙa lambar Nobel Peace Prize ga Donald Trump a Washington

Shugabar adawa ta Venezuela María Corina Machado ta gabatar da lambar Nobel Peace Prize ga tsohon Shugaba Donald Trump a White House, a matsayin alamar godiya bayan kamun tsohon Shugaban Venezuela Nicolás Maduro
16 Jan, 2026

Rikicin Rivers: Majalisar Dokoki ta ce tsige Gwamna Fubara kaɗai ne mafita

Ɗan Atiku Abubakar, Abba Atiku, ya fice daga PDP zuwa APC

Saudiyya, Iran, Oman da Qatar Sun Tattauna Kan Samar da Zaman Lafiya a Yankin Gabas Ta Tsakiya

Zaɓukan 2026: Ƙasashen Afrika Kudu da Hamada na Shirin Zaben Shugabanni da ‘Yan Majalisa

Tattaunawar Sirri Tsakanin Habasha da Somaliya a Addis-Ababa da Mogadishu
14 Jan, 2026
Uganda Ta Umarta a Katse Intanet Kafin Zaɓen Shugaban Ƙasa
Gwamnatin Uganda ta ba da umarnin rufe intanet kwana biyu kafin zaɓen shugaban ƙasa domin hana yaɗuwar labaran ƙarya da tayar da hankula.

13 Jan, 2026
Somaliya Ta Soke Yarjejeniyoyi Bayan Isra’ila Ta Amince da Ƙasar Somaliland
Gwamnatin Somaliya ta soke duk wasu yarjejeniyoyi na tsaro da tattalin arziki bayan Isra’ila ta amince da Somaliland a matsayin ƙasa mai cin gashin kanta.

13 Jan, 2026
Turkiyya Ta Gargaɗi Kan Tsoma Bakin Waje a Rikicin Iran, Ta Kira Ga Magance Matsala Cikin Gida
Ankara ta ce duk wani tsoma bakin ƙasashen waje a Iran zai ƙara ta’azzara rikici, tana mai kira da a warware matsalolin ƙasar ta hanyar tattaunawa a cikin gida.

12 Jan, 2026
Iran Ta Ce A Shirye Take Don Tattaunawa da Amurka, Amma Ta Shirya Fuskantar Yaƙi
Ministan harkokin wajen Iran ya bayyana cewa ƙasar na buɗe ƙofar tattaunawa da Amurka, amma tana cikin cikakken shiri idan aka tilasta ta shiga yaƙi.

12 Jan, 2026
Mahama ya tafi Taron Tattalin Arzikin Duniya a Davos
Shugaban Ghana, John Mahama, ya bar Accra domin halartar Taron Tattalin Arzikin Duniya a Davos, Switzerland.

12 Jan, 2026
Shugaba Tinubu ya isa Abu Dhabi domin Taron Dorewar Ci gaba na Duniya
Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya isa Abu Dhabi domin halartar taron Abu Dhabi Sustainability Week na 2026.

12 Jan, 2026
Shari’ar Yahaya Bello na nan a kotu, na kammala aikina — Shugaban EFCC
Shugaban EFCC, Ola Olukoyede, ya ce shari’ar tsohon gwamnan Jihar Kogi, Yahaya Bello, na nan tana gudana a kotu, yana mai jaddada cewa ya cika alƙawarin da ya ɗauka na gurfanar da shi.

11 Jan, 2026
TRUMP Ya Yi Gargadi Ga Cuba: “Ku Yi Yarjejeniya Kafin Lokaci Ya Wuce”
Bayan kwashe shugaban Venezuela Nicolás Maduro da rundunonin Amurka suka yi, Shugaban Amurka Donald Trump ya yi gargaɗi ga Cuba cewa ta yi yarjejeniya da Washington kafin lokaci ya ƙure, yayin da an dakatar da tura mai da kuɗi daga Venezuela zuwa Cuba.

11 Jan, 2026
Bayan Shekaru Biyu na Yaƙi, Gwamnatin Sudan Ta Koma Khartoum
Gwamnatin Sudan ta koma Khartoum bayan fiye da shekaru biyu na yaƙi, tana alƙawarin zaman lafiya da farfaɗo da ayyukan gwamnati.

11 Jan, 2026
Rasha Ta Musanta Kai Hari Kan Ofishin Jakadancin Qatar a Kyiv, Ta Dora Laifi Kan Tsaron Sama na Ukraine
Rasha ta musanta kai hari kan ofishin jakadancin Qatar a Kyiv, tana cewa matsalar ta faru ne sakamakon tangardar tsarin kariyar sama na Ukraine.


