20 Dec, 2025

Nijeriya: An sake buɗe makarantu bayan ƙarfafa tsaro

Hukumomin Nijeriya sun sake buɗe makarantun da aka rufe bayan ƙarfafa tsaro, duk da ci gaba da fuskantar barazanar sace-sacen ɗalibai a wasu jihohi.

21 1 768x512 1

20 Dec, 2025

Tinubu Ya Yi Barazanar Umarni na Musamman da Cire Kuɗi daga FAAC Don Tabbatar da ’Yancin Kananan Hukumomi.

A ranar 11 ga Yuli, 2024, Kotun Koli ta yanke hukunci a goyon bayan ƙarar da Gwamnatin Tarayya ta shigar, wadda ke neman tabbatar da ’yancin kuɗaɗen kananan hukumomi.

542288823 18024820385724312 4398804631470067976 n.jpg

19 Dec, 2025

Bai Dace a Rika Yanke Hukuncin Kisa Ga Masu Garkuwa da Mutane Ba – Fagbemi

Gwamnatin Najeriya na ganin cewa hukuncin kisa ba zai magance matsalar garkuwa da mutane ba, illa ma zai iya raunana haɗin gwiwar ƙasa da ƙasa da kuma kare haƙƙin ɗan’adam.

Attorney General of the Federation and Minister of Justice Lateef Fagbemi SAN e1766175811771

19 Dec, 2025

Shugaba Tinubu ya gabatar da kasafin kuɗin 2026 na naira tiriliyan 58.47

Kasafin kuɗin 2026 na naira tiriliyan 58.47 da Tinubu ya gabatar ya fi mayar da hankali kan tsaro da raya ƙasa. Gwamnati na sa ran kasafin zai taimaka wajen inganta tattalin arzikin Nijeriya idan aka aiwatar da shi yadda ya kamata.

fe9a5b96b746ebed45b5f8a0a7c95c7e81f57dd127e1fdfc9408591c18bb2925

18 Dec, 2025

EFCC ta kama bokaye biyar da jabun kuɗaɗen waje a Osun da Legas

EFCC ta cafke bokaye biyar a Osun da Legas kan zargin damfara da mallakar jabun kuɗaɗen waje da suka kai miliyoyin daloli.

171e9e9271833be6f3b4ef6b26ed61deec1f63662bcf07c26ba90570c6f90924

17 Dec, 2025

Dalilan da yasa Amurka ta haramta wa ƴan Najeriya da ƴan Nijar shiga ƙasar

Wannan matakin na Amurka yana nuni da muhimmancin tsaro da haɗin kai tsakanin ƙasashen duniya wajen magance matsalolin ta’addanci da kuma inganta tsare-tsaren baƙi da tantancewar su kafin shiga ƙasashen waje.

e90fdc30 d758 11f0 a892 01d657345866.jpg e1765990920738

17 Dec, 2025

Ahmed Musa ya sanar da yin ritaya daga buga wa Najeriya wasa bayan shekaru 15 a Super Eagles

Ahmed Musa, ya yi ritaya daga buga wa ƙasar wasa bayan shekaru 15, yana tunawa da nasarorinsa da kuma gode wa abokan wasansa da masu goyon baya.

Ahmed Musa 20180625 e1765990276557

16 Dec, 2025

Ganduje Ya Janye Shirin Kafa Rundunar Hisba Fisabilillah a Kano

Tsohon gwamnar ya janye ƙudirin kafa rundunar Hisba Fisabilillah a Kano bayan tattaunawa da masu ruwa da tsaki, sakamakon martanin jama’a da damuwar da lamarin ya haifar.

03a0bb46 edfe 4d06 94a6 08840089db08.jpg e1765913778184

16 Dec, 2025

Lambar TIN: Mece Ce Kuma Me Ya Kamata Kowanne Mai Asusun Banki Ya Mallaka?

Lambar TIN wata hanya ce da gwamnati ke amfani da ita domin gano masu biyan haraji ba tare da hana talakawa amfani da asusun bankinsu ba.

684703d0 da87 11f0 a8dc 93c15fe68710.jpg e1765913238747

4 Dec, 2025

Jana’izar Sheikh Dahiru Bauchi Ta Tara Dubban Mutane a Bauchi

Rasuwar Sheikh Dahiru Bauchi ta bar gagarumin tarihi da tasiri da za su ci gaba da haskaka al’umma tsawon shekaru masu zuwa.

326dc5026ed43eff60ced6813c2350356d5306dfe3f0c17a60b7f99684e3df3c 1 e1764853345362
Ana lodawa...