Erdogan Ya Taya ‘Yan Jarida Murnar Ranar Aikin Jarida ta 10 ga Janairu

Shugaban Turkiyya Recep Tayyip Erdogan ya taya ‘yan jarida murnar Ranar ‘Yan Jarida masu aiki yayin wata ziyara da ya kai Istanbul.
10 Jan, 2026
Erdogan ya yaba da juriyar al’ummar Falasɗinu duk da wahalhalu

Shugaban Turkiyya Recep Tayyip Erdogan ya yaba da juriyar al’ummar Falasɗinu, yana sukar Isra’ila kan hana shigar da agajin jin ƙai zuwa Gaza.
9 Jan, 2026
Turkiyya na sanya ido sosai kan rikicin Siriya saboda tsaron iyakarta

Turkiyya ta ce tana bibiyar rikicin Siriya da ƙarfi, musamman arangamar da ke Aleppo, domin kare tsaron iyakarta da hana ƙarin rikice-rikice.
9 Jan, 2026
UNRWA Za Ta Buɗe Ofishi a Ankara Bayan Ganawar Emine Erdogan da Shugabanta

Matar shugaban Turkiyya Emine Erdogan ta gana da shugaban UNRWA Philippe Lazzarini, yayin da hukumar ta sanar da shirin buɗe ofishinta a Ankara cikin ’yan makonni..
9 Jan, 2026

Fidan Ya Zargi FDS da Yi wa Manufar Isra’ila ta “Rarrabuwa don Mulki” Hidima a Syria

Türkiye Ta Soki Kalaman Gwamnatin Girka ta Cyprus

Matar Firayim Ministan Malaysia Ta Ziyarci Gidan Al’adu na Afirka a Ankara

Erdogan Ya Nemi A Mayar da Turkiyya Shirin F-35, Ya Ce Zai Ƙarfafa Dangantaka da Amurka da NATO

Dubban Mutane Sun Yi Gangami a Istanbul Don Goyon Bayan Falasɗinu, Sun Nemi A Kawo Ƙarshen Yaƙin Gaza
31 Dec, 2025
Turkiyya Ta Fara Gina Tashar Sararin Samaniya a Somalia, Mataki na Farko Ya Fara Aiki
Ministan Masana’antu da Fasaha Mehmet Fatih Kacir ya ce tashar za ta shiga sahun ayyukan sararin samaniya na duniya, tana samar wa Turkiyya kudaden shiga, tare da taimakawa wajen bunƙasa tattalin arzikin Somalia.

25 Dec, 2025
Hakan Fidan ya gana da Ministan Harkokin Wajen Nijar Sangaré a Ankara
Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Hakan Fidan ya gana da Ministan Harkokin Wajen Nijar, Haɗin Gwiwa da ’Yan Nijar a Waje, Bakary Yaou Sangaré, a birnin Ankara. Sun tattauna dangantakar ƙasashen biyu, halin yankin da kuma damar haɗin gwiwa.

24 Dec, 2025
Shugaban Turkiyya ya yi wa Firaiministan Libya ta’aziyya kan rasuwar Babban Hafsan Sojojin ƙasar
Shugaban Turkiyya Recep Tayyip Erdoğan ya yi wa Firaiministan Libya ta’aziyya bayan hatsarin jirgin sama a Ankara da ya kashe Babban Hafsan Sojojin Libya da wasu jami’ai.

24 Dec, 2025
Hatsarin Jirgin Sama Ya Halaka Babban Hafsan Sojin Libya da Wasu Manyan Jami’ai a Turkiyya
Hatsarin jirgin haya kusa da Ankara ya yi sanadiyyar rasuwar babban hafsan sojin Libya da wasu manyan jami’ai yayin dawowarsu daga ziyarar aiki a Turkiyya.

23 Dec, 2025
Turkiyya Ta Yi Allah Wadai da Ta’addancin RSF a Sudan, Ta Bukaci Agajin Jinƙai Cikin Gaggawa
Turkiyya ta soki ta’addancin RSF a Sudan tare da kiran gaggawa na ba da damar kai agajin jinƙai, tana jaddada bukatar tsagaita wuta da mafita ta siyasa.

20 Dec, 2025
Turkiyya ta fara isar da tantuna 30,000 domin tallafa wa ’yan gudun hijira a Sudan
Turkiyya ta fara isar da tantuna 30,000 domin tallafa wa ’yan Sudan da rikici ya raba da gidajensu. Jami’ai sun ce agajin zai mayar da hankali ne kan yankunan da suka fi fama da matsalar matsuguni.

16 Dec, 2025
Shirin kawar da shara na Matar Shugaban Turkiyya ya tsara taswirar Ankara na karbar bakuncin COP31
Yayin da Turkiyya ta shirya karɓar bakuncin babban taron sauyin yanayi na duniya na 2026, gagarumin shirin Matar Shugaban Ƙasar ya tashi daga matakin fafutuka zuwa ga tsarin kula da yanayi na duniya.

16 Dec, 2025
Turkiyya ta kakkaɓo wani jirgi maras matuƙi da ya nufo sararin samaniyarta ta kan Bahar Aswad
Ma’aikatar tsaron Turkiyya ta ce an kakkaɓo wani jirgi mara matuƙi da aka gano kusa da Bahar Aswad a wani wuri mara hatsari bayan ya gaza mayar da martani ga matakan gudanarwa.a

15 Dec, 2025
Turkiyya ta ba da sabbin shawarwari tsaro kan Bahar Aswad bayan ƙaruwar hari kan jiragen ruwa
Ministan Harkokin Wajen Turkiyya Fidan ya yi kira kan a samar da tsaro a Bahar Aswad a daidai lokacin da ake samun ƙaruwar kai hare-hare kan jiragen ruwa ciki har da masu alaƙa da Turkiyya.

15 Dec, 2025
Turkiya ta yi Allah wadai da harin da ya kashe sojojin wanzar da zaman lafiya 6 na MDD a Sudan
Ankara ta sake jaddada goyon bayanta wajen neman hanyoyin da za su kasance mafita wurin samar da zaman lafiya a Sudan.


