An Kashe Tsohuwar Minista a Ouagadougou, An Same Ta a Gidanta

An gano gawar tsohuwar ministar Burkina Faso, Yolande Viviane Compaoré, a gidanta a Ouagadougou, inda hukumomi suka buɗe bincike kan kisan gillan da aka yi mata.
14 Jan, 2026
Sojojin Sudan Sun Daƙile Harin RSF a Kudancin Kordofan

Rundunar sojin Sudan ta yi nasarar tarwatsa wani harin RSF da SPLM-North suka kai a Al-Kuweik, inda ta tilasta musu janyewa tare da kwace motoci na yaƙi.
14 Jan, 2026
Tattaunawar Sirri Tsakanin Habasha da Somaliya a Addis-Ababa da Mogadishu

Babban jami’in leken asirin Habasha ya kai ziyara ta ɓoye zuwa Mogadishu domin isar da saƙo ga Shugaban Somaliya a daidai lokacin da ake fuskantar tashin hankali a yankin Kahon Afirka.
14 Jan, 2026
Uganda Ta Umarta a Katse Intanet Kafin Zaɓen Shugaban Ƙasa

Gwamnatin Uganda ta ba da umarnin rufe intanet kwana biyu kafin zaɓen shugaban ƙasa domin hana yaɗuwar labaran ƙarya da tayar da hankula.
14 Jan, 2026

Hatsarin Jirgin Ruwa a Kogin Niger Ya Hallaka Mutane a Mali

‘Yanfashin Teku Sun Yi Garkuwa da Matuka Jirgin Ruwa 9 a Gaɓar Tekun Gabon

Sabbin Hare-hare a Kudancin Kordofan Sun Tilasta Daruruwan Jama’a Barin Gidajensu

Bayan Shekaru Biyu na Yaƙi, Gwamnatin Sudan Ta Koma Khartoum

Nijar Ta Soke Ayyukan Dubban Ƙungiyoyi Masu Zaman Kansu
10 Jan, 2026
Guinea-Bissau ta haramta taron manema labarai ba tare da izini ba bayan juyin mulki
Gwamnatin soja a Guinea-Bissau ta haramta dukkan tarurrukan manema labarai ba tare da izini ba, tana mai cewa matakin na da nufin hana tashin hankali da rikicin siyasa bayan juyin mulki.

9 Jan, 2026
Yaƙin Sudan: Sojojin sun ce sun yi wa sojojin RSF lugude a Darfur da Kordofan
Sojin Sudan sun ce aikin da suka yi ta sama da ƙasa sun lalale ɗaruruwan motoci a cikin mako guda.

8 Jan, 2026
Sahel: Burkina Faso, Mali da Nijar sun soki kama Maduro da Amurka ta yi
Ƙasashen Burkina Faso, Mali da Nijar sun yi Allah wadai da kama Shugaban Venezuela Nicolas Maduro, suna kiran matakin Amurka keta dokar ƙasa da ƙasa.

8 Jan, 2026
Mahama Ya Yi Kira da Sake Horar da Jami’an Tsaro Domin Kare ’Yan Jarida
Shugaban Ghana, Mahama, ya bukaci a sake horas da jami’an tsaro domin kare ’yan jarida da hana cin zarafi a aikinsu.

8 Jan, 2026
Somalia ta musanta satar abincin agaji bayan Trump ya sanar da dakatar da taimako
Amurka ta dakatar da bayar da taimako ga gwamnatin Somaliya bayan wasu rahotanni sun ce hukumomin ƙasar sun “kwace tan 76 ba bisa ƙa’ida ba na abincin da aka bayar na taimako ga masu ƙaramin ƙarfi”.

8 Jan, 2026
Somaliya Ta Musanta Kwace Abincin PAM, Amurka Ta Dakatar da Tallafi na Ɗan Lokaci
Somaliya ta ƙaryata kwace abincin PAM yayin da Amurka ta dakatar da tallafi na ɗan lokaci tana jiran sakamakon bincike.

8 Jan, 2026
An Kama Tsohon Ministan Kuɗin Ghana, Ken Ofori-Atta, a Amurka
Hukumar ICE ta tsare tsohon Ministan Kuɗin Ghana, Ken Ofori-Atta, a Amurka bisa batun matsayin zama, yayin da lauyoyinsa ke neman warware lamarin cikin sauri.

7 Jan, 2026
Burkina Faso: Gwamnati Ta Ce An Dakile Yunkurin Kifar da Mulkin Traoré, Ta Zargi Tsohon Shugaba Damiba
Burkina Faso ta ce ta dakile yunkurin kifar da gwamnatin Traoré tare da zargin tsohon shugaban kasa Damiba da kitsa shirin tare da haɗin gwiwar wasu sojoji da fararen hula.

6 Jan, 2026
Ministan Harkokin Wajen Isra’ila Ya Ziyarci Somaliland Bayan Amincewar Tel Aviv
Ministan harkokin wajen Isra’ila, Gideon Saar, ya kai ziyara Somaliland makonni kaɗan bayan amincewar Isra’ila da yankin a hukumance.

6 Jan, 2026
Touadera Ya Lashe Wa’adi na Uku a Jamhuriyar Tsakiyar Afirka
Faustin-Archange Touadera ya sake samun nasara a zaɓen shugaban ƙasa, lamarin da ya ba shi damar jagorantar Jamhuriyar Tsakiyar Afirka a wa’adi na uku bayan sauyin kundin tsarin mulki.



