China za ta cire harajin kwastam ga kusan dukkan ƙasashen Afirka

China za ta cire harajin kwastam ga yawancin ƙasashen Afirka daga 1 ga Mayu, inda Eswatini kaɗai ta rage.
14 Feb, 2026
Afirka ce kan-gaba wajen faɗaɗa samar da lantarki ta hasken rana a shekarar 2025: Rahoto

Afrika ta jawo tsawon haske a cikin ayyukan tafiya na ƙarfafa ƙarfin rana yayin da buƙatar ta barke daga kasash”Ci gaban da Afirka ta samu ya samu ne ta hanyar sauye-sauyen manufofi da yanayin tallafi a ƙasasen da suka fi amfani da shi in ji rahoton.
13 Feb, 2026
Gwamnatin Ghana ta ba da umarnin sarrafa kashi 50 cikin 100 na koko a cikin gida

Rahotani daga ƙasar sun ce ministan kuɗin Ghana Dakta Cassiel Ato Forson ne ya bayyana hakan ranar Alhamis bayan wani zaman gaggawa da majalisar zartarwar ƙasar ta yi domin magance matsalolin da fannin noman koko ke fuskanta a ƙasar.
13 Feb, 2026
Sudan: Aƙalla mutum 21 sun mutu a hatsarin kwale-kwale a Kogin Nilu

Jami’ai sun ce ba a san inda wasu fasinjojin kwale-kwalen suke ba yayin da ƙungiyar likitoci ta Sudan ta ce shida daga cikinsu sun tsira.
13 Feb, 2026

Kasashe shida sun shiga Kwamitin Tsaro na Tarayyar Afirka

Sudan: Harin Jirgi Mara Matuƙi A Masallaci Ya Kashe Yara Biyu A Kordofan

Libya Ta Ba Kamfanonin Ƙasashen Waje Lasisin Bincike Da Haƙar Mai

Somalia Ta Samu Kujera A Kwamitin Zaman Lafiya Da Tsaro Na Tarayyar Afirka

DRC Ta Musanta Zargin “Sayar Da” Albarkatun Ma’adinai Ga Amurka
12 Feb, 2026
Majalisar Masar Ta Amince Da Sauye-sauyen Majalisar Ministoci
Majalisar Masar ta amince da sauye-sauyen ministoci da suka fi mayar da hankali kan tattalin arziki a lokacin ƙalubalen kuɗi.

12 Feb, 2026
Qatar Ta Tura Ayarin Motocin Agaji Zuwa Sudan Domin Tallafa Wa Lafiya Da Abinci
Qatar ta fara tura manyan motocin agaji zuwa Sudan, tana shirin ƙara abinci da kayan lafiya domin rage wahalhalun da yaƙi ya haifar.

11 Feb, 2026
Zimbabwe Na Shirin Gyaran Kundin Tsarin Mulki, Masu Sukar Ra’ayi Sun Nuna Damuwar Tsawaita Mulki
Gwamnatin Zimbabwe ta amince da gyaran kundin tsarin mulki da ke tayar da muhawara kan yiwuwar tsawaita wa’adin Shugaba Mnangagwa.

11 Feb, 2026
Commonwealth Na Sa Ran Ci Gaba A Tattaunawar Diyya Kan Cinikin Bayi
Shirley Botchwey ta ce Commonwealth na sa ran fara tattaunawa kan diyya ta cinikin bayi, tana jaddada cewa diyya ba sai ta kuɗi kawai ba.

10 Feb, 2026
Saudiyya Ta Yi Kira Ga RSF Ta Dakatar Da Take Hakkin Fararen Hula A Darfur
Saudiyya ta bukaci RSF ta dakatar da take hakkin fararen hula a Darfur tare da bin dokokin jinƙai na ƙasa da ƙasa.

10 Feb, 2026
Libya: Hatsarin Helikwaftar Asibiti Ya Yi Sanadin Mutuwar Mutum Biyar
Mutum biyar sun mutu bayan helikwaftar asibiti ta yi hatsari a Al-Sarra yayin dawowa daga aikin kuɓutarwa.

9 Feb, 2026
’Yan Somalia Sun Gina Wa Farmaajo Sabon Gida Ta Gudunmawar Jama’a
’Yan Somalia sun tara kuɗi suka gina wa tsohon shugaban ƙasa Farmaajo sabon gida a Marka, a wani mataki da ya ja hankalin jama’a.

9 Feb, 2026
Turkiyya Ta Karɓi Baƙuncin Taron Dabarun Ƙarfafa Alaƙa da Ƙasashen Afirka
Turkiyya ta shirya taron dabarun Turkiyya–Afirka a Ankara domin zurfafa haɗin kai a tsaro, makamashi da ci gaba bisa girmama juna.

9 Feb, 2026
Sojojin Mali Sun Sanar da Mutuwar Mutane da Dama a Hare-hare Kusa da Ségou
Sojojin Mali sun ce sun kashe mutane da dama da ake zargi ‘yan bindiga ne a hare-haren tsaro da suka kai a yankin Ségou domin karfafa iko da rage barazanar tsaro.

9 Feb, 2026
Afirka ta Kudu Za Ta Janye Dakarunta daga Aikin Zaman Lafiya na Majalisar Ɗinkin Duniya a DRC Bayan Shekaru 27
Afirka ta Kudu za ta janye dakarunta daga MONUSCO nan da ƙarshen 2026 bayan shekaru 27, tana mai cewa tana sake tsara albarkatun tsaronta yayin da ake neman dorewar zaman lafiya a DRC.


