Trump Ya Gayyaci Shugaban Turkiyya Erdogan Ya Shiga Kwamitin Zaman Lafiyar Gaza

Trump ya gayyaci Shugaban Turkiyya Erdogan ya shiga Kwamitin Zaman Lafiya na Gaza domin taimakawa wajen aiwatar da tsagaita wuta da sake gina yankin.
17 Jan, 2026
Machado ta miƙa lambar Nobel Peace Prize ga Donald Trump a Washington

Shugabar adawa ta Venezuela María Corina Machado ta gabatar da lambar Nobel Peace Prize ga tsohon Shugaba Donald Trump a White House, a matsayin alamar godiya bayan kamun tsohon Shugaban Venezuela Nicolás Maduro
16 Jan, 2026
Amurka Ta Dakatar da Bizar Ƙaura ga ‘Yan Nijeriya da Wasu Ƙasashe 74

Ma’aikatar Harkokin Wajen Amurka a ranar Litinin ta ce ta soke biza fiye da 100,000 tun bayan dawowar Trump, wani tarihi na shekara guda.
14 Jan, 2026
Gambiya Ta Zargi Myanmar da Aikata Kisan Kare Dangi Kan Rohingya

Gambiya ta kai ƙara gaban Kotun Duniya tana zargin Myanmar da aikata munanan laifukan kisan kare dangi kan al’ummar Rohingya.
13 Jan, 2026

Somaliya Ta Soke Yarjejeniyoyi Bayan Isra’ila Ta Amince da Ƙasar Somaliland

Sanatan Amurka Ya Yi Gargaɗi Kan Ƙaruwar Ƙyamar Musulunci da Ƙin Jinin Larabawa

Trump Ya Kafa Harajin Kashi 25 kan Ƙasashen da ke Ci gaba da Kasuwanci da Iran

Trump na la’akari da martani mai tsauri kan murkushe zanga-zanga a Iran

Shugaba Tinubu ya isa Abu Dhabi domin Taron Dorewar Ci gaba na Duniya
11 Jan, 2026
TRUMP Ya Yi Gargadi Ga Cuba: “Ku Yi Yarjejeniya Kafin Lokaci Ya Wuce”
Bayan kwashe shugaban Venezuela Nicolás Maduro da rundunonin Amurka suka yi, Shugaban Amurka Donald Trump ya yi gargaɗi ga Cuba cewa ta yi yarjejeniya da Washington kafin lokaci ya ƙure, yayin da an dakatar da tura mai da kuɗi daga Venezuela zuwa Cuba.

11 Jan, 2026
Zanga-zanga a Sweden kan Tsoma Bakin Amurka a Venezuela da Hare-haren Isra’ila a Gaza
Daruruwan mutane sun yi zanga-zanga a Stockholm suna Allah-wadai da tsoma bakin sojan Amurka a Venezuela da kuma hare-haren Isra’ila a Gaza duk da yarjejeniyar tsagaita wuta.

11 Jan, 2026
Rasha Ta Musanta Kai Hari Kan Ofishin Jakadancin Qatar a Kyiv, Ta Dora Laifi Kan Tsaron Sama na Ukraine
Rasha ta musanta kai hari kan ofishin jakadancin Qatar a Kyiv, tana cewa matsalar ta faru ne sakamakon tangardar tsarin kariyar sama na Ukraine.

10 Jan, 2026
Labaran mutane sun kayatar da Gasar AFCON a Maroko
Gasar AFCON da ake yi a Maroko ta zama fage na labaran mutane masu taɓa zuciya, inda magoya baya da ’yan wasa suka nuna jarumta, ƙauna da sadaukarwa fiye da sakamakon wasa.

10 Jan, 2026
Jersey za ta mayar wa Najeriya dala miliyan $9.5 da aka kwato domin aikin titin Abuja–Kano
Gwamnatin Jersey ta amince da mayar wa Najeriya sama da dala miliyan $9.5 da aka kwato daga kudaden cin hanci, domin tallafa wa aikin titin Abuja–Kano.

9 Jan, 2026
Faransa: Gwamnati na shirin rushe majalisa idan an kaɗa ta da ƙuri’ar rashin amincewa
Gwamnatin Faransa na shirin yiwuwar rushe majalisa tare da shirya zaɓen gaggawa idan aka amince da ƙuri’ar rashin amincewa a mako mai zuwa.

9 Jan, 2026
An Katse Intanet da Wayoyin Hannu a Faɗin Iran
Iran ta shiga cikakken katsewar intanet da hanyoyin sadarwa bayan zanga-zangar da ta barke sakamakon tabarbarewar tattalin arziki da faɗuwar darajar kuɗin ƙasar.

9 Jan, 2026
Oxford Dictionary ta ƙara “Mammy Market”, “Amala” da wasu kalmomin Nijeriya cikin kundinta
Sabuwar sabuntawar Oxford English Dictionary ta nuna yadda harshen, al’adu da abincin Nijeriya ke ƙara samun tasiri a duniya, bayan ƙara kalmomi irin su “mammy market” da “amala”.

9 Jan, 2026
UNRWA Za Ta Buɗe Ofishi a Ankara Bayan Ganawar Emine Erdogan da Shugabanta
Matar shugaban Turkiyya Emine Erdogan ta gana da shugaban UNRWA Philippe Lazzarini, yayin da hukumar ta sanar da shirin buɗe ofishinta a Ankara cikin ’yan makonni..

8 Jan, 2026
Sahel: Burkina Faso, Mali da Nijar sun soki kama Maduro da Amurka ta yi
Ƙasashen Burkina Faso, Mali da Nijar sun yi Allah wadai da kama Shugaban Venezuela Nicolas Maduro, suna kiran matakin Amurka keta dokar ƙasa da ƙasa.


